Em viết bài này để các mẹ có ý định làm ở thẩm mỹ ở Hà Nội - Seoul 141 Nguyễn Tuân thì tránh ra nhé, kẻo tiền mất tật mang.

Em thấy quảng cáo của trung tâm này chạy ở trên mạng, quảng cáo dịch vụ môi là 500k. Em biết kiểu gì đến nơi, thì đội sale cũng upsale thôi, nên cũng chuẩn bị sẵn tinh thần.

Trước khi đi em có gọi điện hỏi trước là có đúng là 500k không? có mất chi phí gì không? đứa nghe điện cam kết là không mất thêm phí gì.

Trung tâm là 1 nhà nhỏ nhỏ khoảng 3 tầng. tầng 1 đón khách, tầng 2-3 dùng làm dịch vụ. Mỗi tầng có 2 phòng (phòng như ảnh ở dưới). Trước cửa để được khoảng 3 cái xe máy ở trên hè.

Đến nơi thì có 1 bé môi thâm tím tiếp đón em (chắc do tô son đậm). Rồi thì bảo là 500k mới chỉ là chi phí khử thâm thôi. Có các mức phí 1,5 triệu, 2 triêu, 2,5 triệu. Loại 1,5 triệu thì con bé nói là mực của Nga, làm xong sẽ khô môi, màu môi giữ được 1-2 năm thôi. Loại 2 là 2 triệu giới thiệu là loại của Thụy Sĩ gì đó. Làm xong không khô, bảo hành 8 năm. Loại 3 là loại 2,5 triệu công nghệ của Ý, màu mực xịn, cam kết làm xong không khô nẻ môi, màu môi bền, bảo hành trọn đời... nói chung là nói nhiều và hứa nhiều

Em thì cũng xác định làm tốt tốt một chút, đằng nào cũng mất công làm, nên là chọn loại cao nhất 2,5 triệu. Xong rồi được lên trên ủ tê môi. Mà bình thường người ta ủ tê lâu lắm là 30p thôi, đây em phải chờ ủ gần 1 tiếng, nằm 1 mình ở trên tầng 3 không ai hỏi thăm. Hóa ra là vì em phải chờ khách ở dưới làm xong. Đến đây là em đã trừ điểm rồi.

Đến khi xuống tầng 2 làm thì vẫn phải chờ thêm khoảng 15 phút nữa.  Thẩm mỹ viện đó cũng bé. cái phòng đó khoảng 25m2 thôi, để được 3 cái giường.

Bé làm cho em chẳng hỏi em là làm màu gì, mực gì. Cứ thế là lấy màu ra thôi. Mà con bé sale lúc tư vấn cho em cũng có hỏi em là em muốn làm màu gì đâu. Lúc đó môi em bị ủ tê, không nói được rõ, mới hỏ bé kỹ thuật là làm màu gì, nó bảo là đỏ cam. Rồi nói là "chị yên tâm em nhìn da mặt chị là biết chị hợp với màu nào". Rồi mình hỏi là tên mực là gì, nó cũng không nói. Trong khi mình chọn dịch vụ đắt nhất. mực thì nó cho vào 1 khay nhỏ xíu không biết là làm cho bao nhiêu người rồi. Người khác làm không biết thế nào, chứ em làm lúc sau đau lắm. Làm xong thì môi xưng vêu hết cả lên. Em nghĩ là ở đó ai làm cũng màu đó thôi.

Mà công nghệ Ý, Nga, Thụy Sĩ mẹ gì đâu. Vẫn chỉ là 1 cái máy phun với mực như nhau. Không cần biết là khách ở dưới đã đăng ký dịch vụ gì. Đứa ở trên thì cứ thế mà làm. Làm xong còn gạ khách mua lọ dưỡng môi. Lọ đó ở ngoài mua cùng lắm là 200k thôi. Nhưng mà mua ở đó chém 500k. Xong rồi còn bảo lọ này chuyên dùng cho môi phun. Em cũng đồng ý nhận. Tính ra chi phí em làm tổng hết 3 triệu tính cả chi phí mua lọ dững. Mà rước bực vào người. Tưởng mình dùng dịch vụ cao nhất thì phải làm khác.

Bực nữa là về nhà máy ngày sau em còn bị nổi hạt mụn nước ở môi, bị hơi rộp rồi chảy máu đóng vảy đen. đáng lẽ là tầm 1 tuần là bong hết rồi. Nên vì em bị như vậy, thành ra 2 tuần mới bong hết. Mà bong hết ra được ra màu đỏ cam đã đành. Em không biết là nó ra cái màu hồng nhợt nhợt gì nữa. Chỗ viền môi thì vẫn thâm. Nhưng được mất tiền rồi nên cũng phải chịu.

Sau 3 tháng em quyết định đi dặm lại. Mặc dù biết dịch vụ không ra gì rồi, nhưng mà mất tiền rồi thì cứ làm đủ quyền lợi. Biết em đến làm dặm lại, không ai hỏi thăm hay là hỏi han luôn. sau một hồi thì bảo chị phải chờ lâu đó. ok chờ. Sau khi chờ thì em lại được làm nhưng lần này là con bé khác. Có vẻ non tay hơn. Nó cũng không cần hỏi em là lần trước em làm màu gì. Mà lúc ở dưới mấy đứa cũng đâu có giở sổ ra xem lần trước em làm cái màu gì bao tiền đâu. Nó cứ thế lấy mực ra là làm thôi. Mà màu môi em có phải đỏ cam đâu mà nó biết lấy mực ra làm luôn. Đến đây em mới biết là ai đến đây cũng được làm cái màu đó thôi. Làm xong thì vẫn đau và sưng như lần trước thôi. Nhưng lần này thì bong nhanh hơn, khoảng 1 tuần là bong rồi. Nhưng dặm lại rồi, màu môi vẫn chẳng cải thiện là mấy đâu.

Với cả mọi người đừng tin mấy cái quảng cáo không khô không nẻ, màu xịn. Em bôi dưỡng thường xuyên mà môi vẫn khô. Em thì mất tiền rồi không nói làm gì. Các mẹ nào có ý định làm ở đây thì dẹp luôn đi cho lành.

hình ảnh