Hổm bữa con bạn thân tag em vào quán Brunch tên là De Rose trên đường Trần Quốc Toản, chưa biết Brunch là cái kiểu món gì nên hai đứa dắt nhau đi để “rửa phèn”. Mà công nhận là đáng để đi lắm mọi người ạ, nên nay em xin review một tí cho mọi người.

hình ảnh

Về không gian thì quán mới khai trương nên mới cực, (tone xanh-trắng nên chị em chọn màu váy áo để sống ảo nhé), bàn ghế thì theo kiểu Anh, đồ ăn thì bài trí ra dĩa như trong phim châu Âu, chụp hình lên nhìn soanggg cực. Sống ảo kiểu này thì ảnh có mà trăm like. Mà đang chạy promotion nên check-in xong được tặng voucher 100k nữa.

Đồ ăn thì mình với bạn có gọi món:

Egg Benedict (139k) với sốt hollandaise xanh lạ mắt phết. Trứng mà không bị nặng mùi, ăn có chút bùi bùi, vị thì vừa quen vừa lạ.

Mỳ ý sốt kem và thịt hun khói: Mình chấm món này nhất, sốt có độ sánh vừa, vị đậm mà thơm đúng gu mình ghiền. Kem thì okie ko quá ngậy, mình ko thích đồ ngậy nhưng ăn đc. Mì dai vừa đủ ngon.

Salad Tôm: Tôm ở đây tươi, trộn cùng salad dầu giấm ăn vừa vị miệng.

Desert thì ở đây có mấy cái bánh mới mới nên tụi mình có order 2 bánh là Opera và Early Grey. Bánh thì đẹp mặt khỏi nói, giá hơi chát, nhưng ăn rồi thì thấy không phí tí nào. Ăn không bị béo ngậy, hic làm mình cứ muốn ăn nữa.

Mng tới nhớ mang card visit nhé, nhân viên có nói mình là cuối tháng bốc thăm 1 khách hàng nhận voucher 1 triệu. Còn check-in quán là nhận voucher 100k dễ ợt luôn.

D/c: 17 Trần Quốc Toản, Hoàn Kiếm