Có thể là hình ảnh về 2 người, trẻ em, ngoài trời và văn bản

REVIEW PHIM BỐ GIÀ

Bộ Phim đáng xem nhất mà tôi từng xem!

...

Tối qua lặn lội một mình chạy hơn 20 cây số để xuống phố xem bộ phim này.

Một mình 1 vé, 1 bắp, 1 coca, ngồi ở hàng ghế bên lề. Tủi thân gì đâu..

Bối cảnh bộ phim cũng na ná như phiên bản web drama chiếu trên youtube của trấn thành.

Kể về cuộc sống của một gia đình nghèo, nhưng lần này vai chính bố già có vẻ yếu thế hơn so với đứa con trai của mình.

Ông sống tình cảm và nhẫn nhịn, đặc biệt là với gia đình của ông.

Ông NGHÈO, bị NỢ, nhưng lại luôn lo lắng cho anh em, cho con cái của mình trước.

Mặt khác người con có vẻ Thực Dụng hơn, cậu ấy sống cho cuộc đời cậu ấy, không quan tâm đến người khác quá nhiều ngoại trừ người bố của mình.

2 quan điểm sống cảm tính và lý tính trái ngược ở chung một nhà, ấy vậy nhưng vẫn rất yêu thương nhau.

Như ban đầu mình hy vọng rằng đây sẽ là một sản phẩm không dừng lại ở việc Giải Trí mà nó còn là một tác phẩm Nghệ Thuật. Trấn Thành anh đã không làm mình thất vọng về điều này.

Nó rất thật! nó gần gũi với đời sống của chúng ta, kể cả môi trường giàu và nghèo.

Sự Thực Dụng là điều không thể mất đi trong đời sống này.

Có một chi tiết mà mình rất đồng cảm với vai diễn người con trai Voắn(Woan) do Tuấn Trần đảm vai.

Anh chọn một công việc/Lối sống mà cả dòng họ chả ai ủng hộ, thậm chí mắng chửi, khinh bỉ ra mặt.

Một người bác còn nói: “Làm cái đó chỉ có bốc cức ăn”.

Nhưng khi anh làm có tiền, mua được chung cư cao cấp thì cả dòng họ kéo tới chúc mừng, khen ngợi và mượn tiền … Liêm sỉ ở đâu?

Điều này chứng thực cho một triết lý “Cuộc đời nói chuyện bằng kết quả”.

Khi ai khác đám đông thì sẽ bị phản đối, nhưng khi thành công thì họ sẽ quay sang ủng hộ, yêu mến.

Đó là bộ mặt của cuộc đời… sự THỰC DỤNG.

Nhưng trong sự thực dụng ấy lại tồn tại tình yêu thương phụ tử, anh em vô hạn dù chưa từng nói lời ngọt ngào, lời cảm ơn hay xin lỗi đến nhau.

"Lời xin lỗi đến người thân nhất lại là lời khó nói nhất"

Bộ phim còn mang nhiều thông điệp, ý nghĩa chân thực khác khiến người xem phải chạnh lòng, tự vấn. Đặc biết là lớp trẻ, còn cha còn mẹ.

Nhưng mình không muốn Spoil phim, làm hư trải nghiệm của bạn khi xem nên chỉ review sương sương vậy thôi.

Hãy xem đi, ko đắt đâu, giá chỗ rạp mình mua là 85k/vé.

Có điều hơi bực cái khâu mua bắp với nước, đã đặt và thanh toán online rồi mà khi lấy còn bị đòi thêm 21k nữa. Giận tím người..