***BEEFSTEAK NGON NHẤT MÌNH TỪNG ĂN***

Đúng là đôi khi trên đường đời tấp nập, mình vô tình phát hiện quán ăn ngon =))

**Mr. Ox Steak House**

📍30B Đặng Văn Ngữ, Phú Nhuận

💸30~260

Nhà mình ở Tân Bình mà chưa 1 lần nào mình ăn Steak ở khu vực này cả. Nay thấy nó mới khai trương hay sao ấy, định đi ăn cơm tấm Ba Ghiền bên Đặng Văn Ngữ thấy nên mình quẹo vô luôn. Do hẹn 4 đứa, 2 đứa mình vào ord cho đã đời xong 2 đứa bận đột xuất không đến được thiệt không còn từ gì để nói, thành ra gọi quá nhiều, bà con đi ăn rút kinh nghiệm gọi ít ít lại nha.

Không gian yên tĩnh, siêu ấm cúng, mọi người đều nói chuyện nhỏ nhẹ và lịch sự thích hợp cho buổi tối gia đình nhẹ nhàng hay hẹn hò người yêu lãng mạn cũng ổn luôn.  

Đồ ăn ngon và chất lượng lắm luôn, nêm nếm vừa. Tụi mình ord những món sau đây và mình sắp xếp theo thứ tự mình yêu thích luôn =))

**- Steak thăn ngoại Hokubee (260k):** nó to lắm mọi người ơi, 2 đứa ăn chung miếng 200gr, cắn miếng nào xứng đáng miếng đó, thịt dày và mềm ăn như tan trong miệng luôn, mình gọi luôn cả 3 loại sốt thử cho biết: sốt phô mai Cheddar, sốt BBQ và sốt tiêu xanh, bạn nào mê bắp phô mai của CGV thì đừng quên gọi sốt phô mai huhu vị nó như vậy mà ngon gấp mấy lần, thơm bùi béo, mình mê sốt này cực kiểu nó đánh thức vị giác luôn ấy, sốt BBQ thì chua chua ngọt ngọt lại đúng khẩu vị của mình còn bạn mình thì thích sốt tiêu xanh hơn, cứ mạnh dạn gọi thêm sốt để thử nhiều hương vị vì mỗi loại gọi thêm chỉ có 15-19k thôi. Bò thì nằm trên miếng đá nóng nên ăn đến cuối tất cả đều vẫn còn nóng ấm. Điểm mình thik nhất là đây. Món kèm gồm có salad dầu giấm vừa ăn, bánh mì ok, khoai chiên nóng

**- Gà đút lò phô mai Mozzarella (78k):** đúng là món 

Âu dành cho người việt luôn, vì gà được chiên với nước mắm sau đó phủ phô mai, ngon cực, đây là món ngoài bò mà mọi người nhất định thử qua nhé, gà mềm không bị khô, gia vị vừa ăn và đậm vị, để trên đá nóng nên mọi người cẩn thận nha, khoai vẫn giòn, mình đã để dành bánh mì chỉ để ăn với món này thôi đấy. 

**- Bắp hoa bò Mỹ phủ pate gan vịt (165k)**: món này dùng kèm với bánh mì, mình có cho thêm tương ớt với tương cà vì mình quen ăn đậm vị nên cá nhân mình thấy bò ngon nhưng hơi nhạt, còn bạn mình thích mê ấy, do béo thơm và bò thấm đẫm sốt, ăn với bánh mì hết xảy luôn

**- Soup kem thịt cua và nấm (52k):** soup này bình thường mình thích ăn tuy nhiên các bạn chỉ nên gọi 1 trong 2 món, là món này hoặc bắp bò thôi nhé, vì ăn 1 lúc 2 món sẽ bị ngán vì quá nhiều béo ấy, nhưng soup mịn và cực hợp với mấy đứa thích béo như mình =)) 

**- Mì Ý Caborana (65k):** Fan mì Ý bơi hết vào đây nào, mì không bị khô ăn rất tròn vị mà mình thấy giá lại quá hợp lí luôn.

Mình còn gọi kèm nước gồm: Trà đào (35k) và đá xay soda Blue Curacao (34k), hight recommend mọi người thử soda nha, ngon lắm. 

Nhân viên từ chú giữ xe đến mấy bạn phục vụ đều rất nhiệt tình với tụi mình. Nói chung tìm dc 1 nơi phù hợp cả về không gian món ăn, phục vụ thì đây luôn là ưu tiên số một của mình, nhất định sẽ quay lại và còn quay lại dài dài luôn.

hình ảnh