CƠM TẤM QUẬN 1 HÀNG BÔNG

Hôm trước thấy có bạn bên group ăn uống Hà Nội review quán Cơm tấm quận 1 ở 178 Hàng Bông nên hôm nay mình ghé ăn thử. Quán nằm ở gốc đường Phùng Hưng - Hàng Bông. Cái gì cũng có cái giá của nó đúng ko.🙂 Đồ ăn mọi thứ đều ok. Sườn ướp khá chuẩn vị Sài gòn. Món canh chua của quán cũng rất ngon. Ngoài ra quán còn có nhiều món khác như cơm gà chiên nước mắm, cơm sườn xào chua ngọt, cơm cá, vân vân và mây mây,... :))

Về không gian quán thì nhìn chung cũng rất sạch sẽ, có điều hoà, thích hợp để tụ hợp gia đình. Đồ ăn rất chất lượng, sạch. Thấy nhiều bạn bảo giá hơi chát nhưng riêng mình thì thấy bỏ 70k ra ăn một đĩa cơm tấm ngon như vậy kèm cả canh chua thì "ổn áp" lắm chứ ạ! Ăn ở mấy quán vỉa hè vừa nắng nóng vừa bụi bặm. Hít bụi cũng đủ no rồi chứ ăn với chả uống. Đó là chưa kể đồ ăn chất bảo quản này nọ bla bla... 🙃

Nếu có dịp mọi người thử ghé qua một lần xem sao! Đây là cảm nhận của cá nhân mình thôi, nên nếu các bạn có ghé ăn thì review những món khác cho mình với nhé! :)))

Nhân tiện cũng xin mn review cho mình một số quán ăn ngon ở Hà Nội. Mình đi công tác HN vài hôm lại về Nam rồi. :))

hình ảnh