review 1 loạt loại kem chống nắng mình đã dùng, ưng và không ưng cho các bạn đỡ phí tiền nhé.

hình ảnh

1. EUCERIN CC OIL CONTROL: dạng gel rất đặc, có màu, che khuyết điểm nhẹ như BB và CC, kiềm dầu tốt, ít xuống tông, nhược điểm là hơi đặc phải tán nhanh tay, hơi tối so với ai da trắng, k lên tông da, giá khoảng 350-400k dạng gel đặc nên dùng dc lâu cho 50ml. Mua lại hay không 50:50.

2. FANCL : dạng sữa trắng, không cồn, an toàn cho bà bầu vì là kem chống nắng vật lý, lên tông da, mới đầu hơi trắng sau Tiệp vào da rất tự nhiên, kiềm dầu tốt, k xuống tông. Mình cực cực kỳ thích. Nhược điểm : giá hơi cao so với các bạn sinh viên,600-650k tuỳ shop cho 60ml,nhưng không chê điểm gì. Mua lại : CHẮC CHẮN.

3. GANIER hồng: Mình mua hôm đi Thái, đang gel lỏng vừa phải, lên tông nhẹ, chỉ dành cho các bạn da khô, da mình dầu nên bóng dầu, xuống tông và ẩm kinh khủng. Giá rẻ khoảng 160k. KHÔNG MUA LẠI.

4. BIODERMA Nude : loại này vật lý lai hoá học, quảng cáo là oil control nhưng mình thấy k oil control lắm, bạn nào da khô vừa phải dùng thích hơn là da dầu che khuyết điểm nhẹ như BB, dạng sữa lỏng, mình hay mix với Innisfree thì thấy ổn, giá khoảng 300-350k tuỳ shop. Mua lại : 50/50.

5. SENKA MILK: là dang sữa trắng cho da dầu, KCN vật lý, đang Gel là cho da khô nhé, NGON, BỔ, RẺ, lên tông tự nhiên, Tiệp vào da, trắng tự nhiên, kiềm dầu tốt, khoảng 160k cho 40ml là quá hợp lý. Nhược điểm duy nhất: Có cồn.

Mua lại : 80% cho 1 em KCN ngon thế.

6. SOME BY ME: dạng gel lỏng trắng, lên tông da tự nhiên, kiềm dầu, dành cho da mụn, hơi có mùi tràm trà, giá khoảng 300k cho 50ml mọi thứ đều ổn cho đến khi em này sau 2,3 tiếng bị mốc, bong trắng trắng trên da như kiêu da bị khô. FAIL toàn tập. KHÔNG MUA LẠI.

7. CELL FUSHION XANH : loại dùng cho da dầu, đang gel đặc vừa phải, có màu, lên tông nhẹ tự nhiên, kiềm dầu tốt, không xuống tông da, an toàn không cồn, cực kỳ ưng ý. GIÁ các shop ôm sale khoảng 350-400k đợt đầu các shop toàn bán 5-600k. Nhược điêm duy nhất mới bôi lên hơi bóng kiểu bóng bên Hàn thích, mình bôi thêm lớp phấn phủ bột thì mọi thứ đều PERFECT. Mua lại : CHẮC CHẮN 100%. Bạn nào da khô mùa đông dùng Cell hồng hoặc trắng nhé, ưng lắm luôn.

Ảnh mình ngồi ở quán ca phê chỉ mang theo 2 loại mình ưng nhất trong túi. 🥰🥰🥰 CELL FUSHION XANH VÀ FANCL.

st