Mình với ny mình đúng kiểu là team Meat-lovers luôn ấy! Beefsteak đúng chuẩn chân ái cuộc đời luôn. Nên mình đã thử kha khá nhà hàng liên quan đến Beefsteak ở HN. Nhưng đến hôm qua được anh người yêu dẫn đến nhà hàng La Bete thì mình thực sự phải lòng chỗ này luôn rồi. 

Món chính ở đây chắc chắn là Dry-aged Steak rồi. Lúc đầu mình cũng không biết thịt lên tuổi khô là gì. Về sau tìm hiểu mới biết thịt lên tuổi đại khái là phương pháp giúp cho thịt mềm hơn, đậm đà và nhiều hương vị hơn. Thịt ở đây có mùi khói thơm đặc trưng của than, có chút mùi giống mùi men (kiểu phomai để lâu ấy) nhưng ngon á! Thịt thì không hề dai mà mềm mại, tan trong miệng, mùi vị rất lạ, lôi cuốn, vân mỡ ngọt giòn sần sận tan chảy, đọng lại hương vị thơm nức, tuôn ra mỗi khi chép miệng. Ăn xong vẫn thòm thèm.

Salad rocket thì điểm trừ là dressing hơi ngọt, chưa được tinh tế lắm nhưng vì thịt ngon quá nên mình bỏ qua :((

Khoai tây thì điểm đặc biệt là được chiên mỡ bò, khá giòn thơm, chín vàng đều, nóng hổi, nhưng buồn xíu là hơi ít so với khẩu phần ăn của mình. À quên nữa là trên khoai có rắc chút muối gì đó không quá mặn mà ngọt ngọt thơm thơm, hỏi nhân viên thì được biết là muối hồng Himalaya, chẳng hiểu sao thấy hợp ghê gớm.

Các bạn nhân viên ở đây nhiệt tình và rất nice, take care bọn mình từ lúc vào nhà hàng đến khi ra về, mình rất ưng thái độ phục vụ của nhà hàng. À, bật mí nữa là nhà hàng có anh quản lí rất hiểu tâm lí khách hàng và ưa nhìn =))))) 

Tính ra 2 đứa bọn mình ăn thế tính ra hết gần 900k (Steak dao động từ 300k - 600k nhưng nên order Longhorn vì ngon bổ rẻ á 300k/200g, phải order từ 200g đó), salad 120k (làm perfect hơn thì 120 cành không là gì á, tiếc thật sự), khoai tây 80k, may có voucher 10% nên được giảm giá còn 900k.^^. À! Đấy là giảm tiền thuế thui còn lại vẫn tròn 1 củ khoai nhé!

Điểm trừ xíu xiu là quán ở cuối ngõ 431 u Cơ, hơi khó tìm cho những ai mới đi lần đầu như mình :((( 

Tóm lại: Với 1 nhà hàng style dạng fine-dining như vậy thì 500k/1 người (đã bao gồm thuế) quả thực không quá đắt, rất bình dân và hiếm hoi trong các nhà hàng hạng sang tại HN. Bác nào muốn chanh xả mà giá cả phải chăng thì đây là một điểm đến lý tưởng đó, cầu hôn là best lun :))

Đ/c:La Bete: Ngõ 431 Âu Cơ, Tây Hồ

Giá:400-500k/người

Nguồn : sưu tầm

hình ảnh