Đồ ăn chay có thật sự ngon? 

Lâu lâu đổi món đi ăn đồ chay cho thanh đạm. Mình chọn Buffe chay Hương Thiền.

261 Xã Đàn

1.0.9.k/ ng lớn và 6.0.k/ trẻ em

Trưa: 11h-14h

Tối: 18h-21h

Về không gian: quán có 2 tầng, trong ngõ nhưng rất dễ tìm và rộng rãi. Quán decor đơn giản, thanh lịch nhẹ nhàng. 

Về đồ ăn: đây là trải nghiệm lần đầu tiên mình ăn đồ chay mà có rất nhiều món như vậy. Các món ăn được biến tấu rất hài hoà, đồ ăn luôn được lên mới và nóng hổi. Gia vị nêm rất ổn và vừa phải. Các nguyên liệu chính theo mình cảm nhận thì là các loại rau củ quả, các loại hạt, đậu.. có đủ cả đồ luộc, chiên, xào.. có cả đồ tráng miệng bao gồm chè, hoa quả, thạch... cực kì nhiều món luôn và mình ăn còn k hết đc vì no quá. 

Tuỳ theo khẩu vị của mỗi ng, như cá nhân mình thì cũng sẽ thấy có món ngon vừa miệng và có món mình ko thích, nhưng cảm nhận chung thì mình thấy đồ chay như vậy là rất tuyệt

Quán có phục vụ cả cơm trưa văn phòng, mình thấy now chờ mua đồ cũng rất nhiều, các bạn có thể gọi điện cho nhà hàng hoặc lên now tìm thử quán xem nhé.

Điểm trừ: mình đi vào ngày mùng 1 nên quán rất đông và phải xếp hàng, hơi bị kiểu tình trạng chen chúc nhau 1 tí dù mình đã đặt bàn trước. Nhưng nếu đi ngày thường mình nghĩ là sẽ ko bị tình trạng này đâu.

Và như những quán ăn khác ở HN thì ở đây chỗ để xe cũng khá hạn chế nên mình phải gửi ở ngoài vs giá 5k/ xe

Tổng kết lại mình đã có 1 trải nghiệm khá tuyệt vời, nếu đồ ăn chay ngon như vậy mà mình nấu được thì ngày nào mình ăn cũng được

Các bạn hãy đến ăn thử và cảm nhận nhé

hình ảnh
hình ảnh
hình ảnh

Nguồn& ảnh: fb Vịt Mi Nhon