ỐC SÀI GÒN Ở CHÙA LÁNG

---------------------------------------------------------------

Là một đứa trước nay không nghiện ốc cho lắm vì lúc nào cũng sợ ăn bẩn tay nên được rủ đi ăn ốc đều không thích. Thế nhưng một lần vào Sài Gòn được bạn cùng công ty dẫn đì ăn ốc Đào thì lại mê ốc luôn, và nhất là ốc Sài Gòn.

Mình thấy ở Hà Nội mọi người vẫn chuộng ốc nước ngọt hơn nên khá khó tìm được những quán ốc nước mặn như ở Sài Gòn. Mới đây lại được 1 ông anh người Sài Gòn chính hiệu ra Hà Nội công tác chỉ chỗ cho 1 quán ốc Sài Gòn phải nói là hương vị giống tới 70% như ốc Đào luôn.

Không gian không muốn nói quá nhiều vì mình thấy cũng không quá nhiều điều đặc biệt như các quán ốc khác, nhưng được cái chỗ ngồi rộng rãi. Nhưng điều mình thích nhất là giá siêu rẻ.

Hầu như đồng giá 60k/đĩa các loại. Bọn mình đi ăn 4 người gọi cả ốc len, ốc hương, ốc móng tay, càng cua... các loại. Có gọi thêm được cả nem chua. Mình mê nhất là món ốc hương xào bơ tỏi xong bánh mì chấm với phần sốt thì siêu ngon luôn.

Nghe chủ quán bảo là sa tế là tự làm. Điểm trừ của các món ốc ở đây là những bạn không ăn được cay thì nên suy nghĩ, nhưng mà lúc mình hỏi thì chủ quán bảo là có thể làm không cay chỉ cần nhắc là không cay thì được.

Địa chỉ 22 ngõ 185 Chùa Láng. Ngõ khá nhỏ với chỗ để xe không có quá nhiều nên các bạn đến thì cũng chú ý nhé.

Bọn mình đi ăn gọi 6 đĩa ốc, 3 cái bánh mì, 1 đĩa nem chua tổng thiệt hại hết 420k. Nước thì chủ quán bảo cứ lấy uống vì có 1 bình nước sẵn để đấy.

....

Đ/c:22 ngõ 185 Chùa Láng..

Giá: 60k/đĩa

Mở cửa: 15h-23h

Nguồn: sưu tầm

hình ảnh