Sau bài bông lan trứng muối, mình lại thử thêm bánh trà sữa của 1 số quán. Review dưới đây là cảm quan của mình, có thể không đồng quan điểm, mn thông cảm và góp ý và recommended 1 số quán khác ngon ạ 😁

(Bánh này thì trân châu nên để ấm vừa, cốt bánh và kem để tủ mát rùi ăn nha. Vị kem phomai mát mát vớt cốt bánh mềm thêm trân châu dai dai mềm mềm thơm vị trà quyện vào thì tuyệt luôn ạ ☺️)

1. Cherry pie

Cốt bánh mềm, có 2 loại cốt ( cốt thường và cốt matcha) do các bạn order nhé, mình ăn ở đây rất vừa vị, cốt bánh ko nên ngọt quá, vì phần kem đã ngọt rồi nên mn ko nên ăn riêng phần cốt 😅.Lớp kem đặc vừa, thơm. Bánh tròn sz 15cm.

Giá hiện là 50k- mua tại tiệm, chắc chắn sẽ mua lại vì bánh ngon mà giá cả lại rẻ 😁.

Quán có trên Now

2. FB Phạm Hương

Cảm quan của mình với quán khá giống với tiệm trên.Ở đây thì bánh hộp chữ nhật ( mình quên mất size rùi ), lớp kem siêu nhiều và thơm vị trà và địa đặc trưng ở đây lúc nào bánh cũng cực nhiều sốt ý nên nhanh ngấy cho mấy bạn ko thích nhiều sốt( vì bánh bltm nhà chị mình ưng nên mình đã quyết định thử qua bánh khác thì đều ngon cả 😅)

Giá:60k

Tiệm chủ yếu bán ngoài, có trên Now, mn nên hỏi trước mua vì quán nhanh hết hàng và ko liên kết với Now nên ko biết loại nào hết, loại nào còn.

3. Tiệm bánh Giêrađo

Quán bánh trà sữa mà mình sẽ ko bao giờ gọi lại, cốt bánh thông thường bị ẩm, kem tệ ko thơm khá giống kem bánh sinh nhật 😔còn lợn cợn lá trà( cái này mình đoán thế 😔 vì cứ có mấy chấm chấm)kem đặc và vô cùng khó ăn, trân châu ăn không ngon, có dai, lại có thêm thạch ( trân châu kiểu phải nấu sệt, thơm đây mình đổ loãng như nấu nước đường 😔), quán đang giảm giá trên cả Grab, Now nên mình đã order thử. Mn cân nhắc khi order ạ.

Giá: 40k size nhỏ.

4. Somali cat

Kem ở đây là kem vị matcha, khá thơm, kem đặc vừa , trân châu hơi ít (giá giảm nên có thể ít đi do giảm giá qua Now), ngọt vừa, cốt bánh thì hơi khô, thấp, cốt bánh thường.

Mình ko chắc nhưng có thể tiệm chạy giảm giá nhiêù nên mình ăn thấy không ngon như đợt đầu ( cả về bông lan trứng muối).

Giá đang gg trên now là 49k

5. Ngọc pink

Mình ko thích bánh bltm ở đây lắm nhưng lại khá ưng bánh này 😂 ( cả bánh Milo nữa ạ ^^).

Bánh cốt matcha thơm, mềm, 2 lớp cốt bánh với 2 lớp kem ngậy ngậy. Trân châu mềm, ngon, có điều nên giảm ngọt thì vị vừa hơn. Hôm mình ăn thấy hơi ngọt nên nhanh ngán.

Bánh chữ nhật, giá là 80k, gần đây thay hộp là 70k ạ.

Quán bán trên Grab, Now.

6.Susi's cake

Bánh trà sữa ở đây mình cực kì ưng kem phomai luôn, ăn cực đậm vị trà, 1 điểm trừ kem hơi lỏng có thể do hôm đó quán vội làm vì mình thấy a ship báo với mình 😅. Trân châu dai, ngọt vừa. Phần cốt bánh thì khá giống cốt bông lan trứng muối trước mình đã rv trước đó, xốp khá giống sweetC và huyennhem về độ xốp.

Bánh hộp chữ nhật ( nay shop đã thay đổi hộp giấy) đang có giảm giá trên Now mn có thể thử.( Trân châu trên ảnh mình ko đổ hết ra có 1 nửa thui hôm đấy có 1 mình ăn nên nhìn có thể hơi ít). Hiện quán đã đổi qua mẫu hộp giấy.

Giá: 65k

Quán có trên Now.

7.Hanhpham

Bánh ở đây thì cốt bánh chuẩn bánh trà sữa luôn ạ, cốt bánh mềm, thơm, các b ko nên thử riêng cốt vì cốt nhạt ăn sẽ vừa vị hơn khi kèm lớp kem vì lớp kem đã ngọt rồi, kem cực đậm vị chesse, ăn ổn nhưng mà khá nhanh ngấy, trân châu cũng oki.

Giá trên app Now, grab là 90k, mua ngoài là 80k

8.Hannie Foodie

Tiệm khá khác các quán khác là cốt bánh ngọt, mềm, màu đẹp mình nghĩ cốt nhiều trứng nên màu vàng khá ưng dù chỉ là cốt thông thường, lớp kem chesse lại hơi nhạt 😅😅😅, kem khá giống lớp kem trong cốc trà sữa kem chesse, ngậy, thơm, kem khá bông( cái này mình cũng ko chắc về cách dùng lắm hơi khó mô tả 😅), trân châu nâu, ăn mềm cực, size cũng to hơn bình thường xíu.

Bánh size 15cm giá:65k

9. Tiệm bánh cô Trang( now)

Cốt bánh cũng chuẩn bánh trà sữa, cốt thơm vị trà mát thanh thanh mùi bạc hà, lớp kem cũng thế, vị chesse cùng mùi bạc hà( cá nhân mình thì lại ko thích vị bạc hà vì đôi khi n hơi át đi vị thơm của chesse),kem đặc vừa, trân châu hạt nâu, size to hơn bình thường xíu, hơi loãng và trân châu bị dính cục.

Bánh tròn sz 15cm- Giá là 75k( trên now đang gg còn 56k)

Trong hình ảnh có thể có: món ăn

Trong hình ảnh có thể có: món ăn