💥 Nếu bạn muốn phá triển cá nhân và có một cuộc sống tốt đẹp hơn hiện tại, bạn phải vứt bỏ nhiều thứ mà những thứ đó là một phần thói quen trong cuộc sống của bạn

♨️ Các bạn cứ nghĩ chỉ cần cắm đầu vào công việc là sẽ thành công, và bạn nằm trong số hàng triệu người trên thế giới này làm nô lệ cho thời gian và ước muốn. Nhưng bạn đâu biết rằng chăm chỉ làm việc chỉ là giải pháp tạm thời, các bạn làm việc tăng ca đến khuya muộn chỉ để kiếm thêm một ít thu nhập cho ước mơ giàu có của mình.

👉 Nhưng các bạn nên nhớ rằng thói quen và những điều tiêu cực xung quanh bạn mới là cái cốt yếu khiến bạn mãi ở đó. Muốn thành công các bạn cần phải biết loại bỏ đi những “cục tạ” và “ rào cản” khiến bạn dậm chân tại chổ.

🔥1. Không làm những công việc không giúp bạn đạt mục tiêu.

☑️ Hiện nay có rất nhiều người vì đồng tiền mà quên đi mục tiêu của mình là gì, những công việc dễ dàng sinh lợi làm bạn lu mờ đi mục tiêu ban đầu của bạn.

☑️ Để thành công các bạn phải trả một cái giá rất đắt cho cuộc đời này, những đồng tiền không rõ chủ đích chính là rào cản ngăn bạn tiến đến thành công của mình.

☑️ Đừng để đồng tiền làm bạn lệch hướng, bạn cần phải bình tĩnh khi đối diện với nó. Tôi biết rằng ma lực từ đồng tiền toả ra là rất lớn nhưng bạn phải biết từ bỏ con số nhỏ nhặt đó để chạm đến mức thu nhập khổng lồ và hằng ngày không phải còng lưng chạy deadline nữa.

🔑2. Loạ bỏ những suy nghĩ cổ hủ, lỗi thời.

☑️ “Thay đổi tạo ra cơ hội, thay đổi nhanh tạo ra cơ hội nhanh”

☑️Đa phần các bạn cũng biết rằng những người đã và đang thành công trên thế giới họ đều đi những con đường khác so với người bình thường, ở đây tôi không nói họ “điên”. Nhưng họ dám liều mình gạt bỏ những suy nghĩ cũ kỹ và làm việc theo lối mòn, họ tự tạo con đường riêng cho mình một định hướng khác mà những người còn lại bảo là “điên”.

☑️Những quan niệm cũ, lỗi thời luôn tạo ra cho bạn một vùng mà tôi gọi đó là “vùng an toàn”, và nếu bạn cứ ở mãi trong đó thì cả đời bạn không thể bứt phá được. Tôi có thể đoán được rằng bạn không dám khác biệt là vì bạn sợ, sợ thất bại sợ bị mọi người cười chê và bị xa lánh. Và chính nỗi sợ đó đã chôn chân bạn ở mãi trong đó.

☑️Hãy vứt bỏ những suy nghĩ và quan niệm lỗi thời đó, tiến tới mục tiêu của bạn với một quyết tâm đủ lớn và rồi bạn sẽ thành công.

🔑3. Thay đổi cách làm việc vô kết hoạch.

☑️Có rất nhiều người cố ôm lấy mọi việc và họ dùng hết sức để hoàn thành nó, nhưng họ đâu biết rằng việc đó không mang lại hiệu quả cho bản thân và công việc của bạn. Khi bạn xử lý nhiều công việc cùng một lúc cơ thể và não bộ của bạn sẽ suy kiệt dẫn đến mất tập trung và kết quả cho ra là bằng 0.

☑️Nếu bạn muốn thành công việc bạn phải làm là “không đi làm thuê”, bạn cảm thấy nó là điều hiển nhiên đúng không. Để thành công và giàu có bạn không thể ngày nào cũng làm việc theo giờ hành chính rồi ôm việc vào người và bạn tự huỷ hoại thời gian của bạn. Hãy nhớ rằng “họ không phải là triệu phú bởi không tham gia và cuộc đua triệu phú”.

_ Hãy dùng thời gian và sức khoẻ như những người thành công, họ luôn biết cách sử dụng thời gian là trí lực của mình họ có nhiều quy tắc và quy trình được đặt ra ví dụ như “ Tôi tạo ra quy trình để doanh nghiệp hoạt động không cần tôi” và tôi áp dụng phương pháp POMODORO để quản lý và sử dụng thời gian một cách thật hiệu quả cho công việc và cuộc sống.

🔑4. “Bye bye” những người bạn tiêu cực.

☑️“Bạn là trung bình của 5 người bạn thường gặp”, nếu xung quanh bạn là những người tích cực, những người thành công và giàu có thì tôi tin rằng dù trước hay sau bạn cũng không thể thua họ, vì bạn sống bên cạnh họ giao tiếp học hỏi thì nhu cầu và chuẩn mực của bạn cũng sẽ cao như họ. Ví dụ những người cô đơn sẽ ở bên nhau để ca ngợi sự cô đơn của họ, còn những người hạnh phúc họ ở bên nhau để nói về những điều hạnh phúc.

☑️Nếu bạn tiếp xúc và bên cạnh những người tiêu cực điều họ mang đến cho bạn là những suy nghĩ lệch lạc như ở trên tôi đề cập, và họ chẳng cho bạn kiến thức hay kinh nghiệm nào ngoại trừ việc tiêu pha và lười biếng.

☑️Hãy tự cho mình những người bạn những người anh em thật sự tốt và cho bản thân được sống trọn một cộng đồng tích cực đó là một loại tài sản quý mà ít ai quan tâm đến.

🔑5. Ngừng việc xem tivi.

☑️Nghe qua thì hơi vô lý, nhưng nó thật sự hợp lý tivi, đài truyền hình chỉ mang đến cho bạn rất rất ít thông tin và kinh nghiệm sống, ngoài giải trí và quảng cáo thì số lượng thông tin bạn nhận vào thật sự là ít ỏi.

☑️Bạn sẽ không có tư duy, sáng tạo và không thể trưởng thành nếu bạn thường xuyên xem tivi, thay vào đó bạn nên đi ra ngoài hành động tiếp xúc và học hỏi để nâng cao về nguồn kiến thức để phát triển cá nhân bạn, đọc thêm nhiều sách tiếp xúc với công nghệ và ứng dụng hiện đại, bạn sẽ bất ngờ với kết quả mà bạn nhận được đấy!

🎗Ngay bây giờ bạn cần phải thiết đặt lại cho mình những thói quen, tư duy, cộng đồng xung quanh bạn để những điều đó có thể hổ trợ bạn tiến đến vạch đích của mình. Hãy cho bản thân bạn được sống trong những điều tốt đẹp và kết quả các bạn nhận là được là sự thành công rạng rỡ của mình trong môi trường tốt đẹp đó.

🎗Cảm ơn các bạn đã đọc đến dòng cuối này, nếu đến đây rồi thì tiếc gì mà không 🤲SHARE và 👇COMMENT suy nghĩ của mình ngay đi chứ! Hành động ngay đi!