Các mẹ ạ, mình vừa đọc trên báo Vietnam express đăng ngày 3/8 về hoàn cảnh của bé trai 7 tuổi bị bệnh thiếu máu huyết tán mà xót xa quá, mình trích một đoạn của bài báo: "Trên chiếc giường ọp ẹp, cậu bé Hùng 7 tuổi bị thiếu máu huyết tán nằm thoi thóp thở, bên cạnh em, bà nội gần 80 tuổi bất động vì bị vỡ xương chậu, người chị của bé cũng loay hoay với cánh tay bị teo, co rút cơ vai vì bệnh xơ hoá cơ delta...". Mình không biết làm đường link để các mẹ đọc cả bài báo, các mẹ chịu khó bớt chút thời gian đọc bài báo đó nhé, hoặc mẹ nào thông thạo máy tính up link lên Web này cho nhiều người cùng đọc nhé, hoàn cảnh bé đáng thương vô cùng, nếu bệnh của bé mà có gia cảnh khá một chút là bé được chữa khỏi hoàn toàn rồi chứ không phải như hiện bé phải sống trong thoi thóp đâu. Theo số điện thoại mà báo đưa mình đã gọi điện cho mẹ bé, mẹ bé nói tháng nào bé cũng phải đi truyền máu, tháng này vì không đủ tiền nên bé phải nằm ở nhà, bé mệt và yếu lắm. Các mẹ ơi chúng ta mỗi người cùng bớt chi tiêu một chút ủng hộ cho gia đình bé nhé, chúng ta hãy cùng chung tay cứu bé thoát khỏi căn bệnh hiểm nghèo vì nếu gia đình bé có đủ tiền để ghép tủy thì căn bệnh của bé có thể chữa khỏi hoàn toàn các mẹ ạ.