Có đi, có đến, có tận mắt nhìn thấy các thiên thần bé nhỏ mắc chứng bệnh ung thư đang hàng ngày hàng giờ tranh đấu, giành giật sự sống ở khoa Nhi, bệnh viện K - cơ sở 2, mới thấy chúng ta cần phải làm gì đó để tiếp sức cho các thiên thần ấy thêm sức mạnh, thêm nghị lực để tiếp tục cuộc chiến đấu đầy cam go ấy.

Dương Thị Hà, quê ở Thái Nguyên. Nếu em không mắc bệnh ung thư thì vào giờ này em đang tung tăng cùng các bạn đến lớp. Thật tội nghiệp các bạn ạ, năm ngoái khi vừa khai giảng và đang trong những ngày đầu bước vào lớp 1 thì phát hiện bệnh và điều trị đến tận giờ. Hỏi em thích nhận được gì vào ngày trung thu, em trả lời em chỉ thích về nhà. Đối với nhiều người, trở về nhà sao mà giản đơn nhưng với Hà lại như là một giấc mơ.

Còn đây là em Vũ Thị Thu Huệ, 13 tuổi quê ở Sóc Sơn. Ước mơ của Huệ là được đến với lớp, em học lớp 8 ạ:

Còn đây là em Trần Thị Hồng Huệ, quê ở Ninh Bình, 3 tuổi ạ:

Và đây là Nguyễn Thị Ngọc, quê Bắc Ninh, 2 tuổi:

Và nữa, đây là Đinh Thị Luyến, 5 tuổi quê tận Hải Phòng, em bị ung thư xương quai hàm:

Còn đây là những phút giây thư giãn hiếm hoi của các em, vì thường các em phải truyền hóa chất điều trị.

Chúng ta cùng chung tay mang niềm vui ngày trung thu đến cho các em đang điều trị tại khoa Nhi, Bệnh viện K, cơ sở 2 nhé.

Kế hoạch:

1. Quà cho 100 em * 50.000VND/xuất = 5.000.000VND

2. Ngày trao quà cho các em: 10h sáng thứ 4 ngày 30 tháng 9 ( Đã đăng kí với BS Công, trưởng khoa và Hộ lý Lan)

Mọi ủng hộ xin gửi về:

TK TRÁI TIM NHÂN ÁI: 0011 0031 69753

Ngân hàng VCB.
Chủ TK: Phạm Thị Mận