Chào các bạn!

Đỗ Quyên là em ruột của mình (em cùng cha khác mẹ) nhưng kém mình gần 20 tuổi. Em sinh năm 1990, sinh ra Quyên đã không may mắn vì bị bệnh down. Các bạn đều biết bệnh down là bệnh do khiếm khuyết của nhiễm sắc thể gây ra. Vì vậy, cơ thể của người bị bệnh này thường khiếm khuyết và rất nhanh lão hoá. Đa số người bị bệnh down đều không thọ được đến 40 tuổi. Riêng đối với Quyên, căn bệnh quái ác này đã khiến sức khỏe của em ngay từ nhỏ đã rất yếu, đặc biệt là hệ bài tiết. Từ nhỏ Quyên đã thường xuyên bị bí tiểu. Càng lớn, bệnh ngày càng phức tạp và kéo theo hàng loạt căn bệnh khác như viêm khớp, dị ứng...do cơ thể lọc máu không tốt. Năm ngoái, em Quyên của mình đã phải nằm viện một tháng vì viêm bàng quang cấp. Mới đây, Quyên lại có biểu hiện tái phát bệnh này, và hôm qua, nhà mình đưa Quyên đi khám, bác sĩ đã chẩn đoán Quyên bị suy thận cấp, phải chạy thận nhân tạo:Sad: Đã vậy, do sức yếu, ăn ít, nên Quyên còn bị viêm dạ dày:Sad: Ông Trời thật bất công khi em Quyên bé bỏng của mình lại phải chịu nhiều thiệt thòi như vậy:Sad:

Em Quyên của mình chịu bao thiệt thòi từ khi mới ra đời. Khi Quyên mới được 3 tuổi, bố mình đã qua đời vì bệnh hiểm nghèo. Ít năm sau mình đi lấy chồng, dù vẫn qua lại nhiều nhưng cũng không đỡ đần được mẹ bao nhiêu, toàn bộ cuộc sống của Quyên là do nỗ lực của mẹ mình. Mẹ mình đã ngoài 60 nhưng vẫn phải đi làm để nuôi Quyên. Bây giờ Quyên ốm như vậy, mình biết rằng mẹ suy sụp lắm nhưng vẫn phải tỏ ra vững vàng. Các bác sĩ (và cả thày bói nữa) đều khẳng định Quyên của mình chỉ còn được vài năm:Sad: Mình chỉ mong sao,những ngày tháng còn lại của Quyên được vui vẻ, khỏe mạnh, không bị đau nhiều

Quyên của mình tuy bị bệnh down nhưng rất thông minh, hiểu biết và nhạy cảm, vì vậy càng nghĩ đến em mình lại càng ứa nước mắt:Sad:

Mình không dám xin các bạn ủng hộ (vì không được phép của mẹ), nhưng chỉ xin các bạn (dù theo đạo Phật, đạo Thiên chúa hay không theo đạo nào cả) sau khi đọc topic này, mỗi khi đi lễ xin hãy cầu nguyện thêm cho em mình một lời cầu mong sức khoẻ.

Chân thành cảm tạ các bạn:Rose: :Rose: :Rose:

Hai dì cháu: Quyên và Bống trong sinh nhật lần thứ 17 của Quyên, tháng 11.2007