Gửi tới các mẹ,

Tết rồi mình có về quê chơi và chứng kiến sự vất vả, khốn cùng của một gia đình nghèo khó vì bệnh tật. Suốt 10 năm, người mẹ lầm lũi chăm sóc đứa con bé nhỏ của mình bằng sự tận tụy và miệt mài và đầy ắp tình thương. Sinh năm 1991 với bao ước mơ và hoài bão như những đứa trẻ khác, nhưng khi hết lớp 6 đột nhiên em bị bệnh nấm đường ruột, rồi kế tiếp lại bị bệnh máu trắng. Toàn thân em co quắp, liệt toàn thân khiến mẹ chăm sóc sinh hoạt vệ sinh cá nhân tại chỗ hơn 10 năm nay. Mẹ là giáo viên cấp 1 trường làng trông đợi vào đồng lương hưu còm cõi, chăm sóc con nhiều mà đến độ cô phát hiện mình bị vôi hóa cột sống loại nặng nhưng đã mang giấu bệnh án vì không có tiền để chữa.

Khi viết thư n ày mình mong Ban quản trị h ay những bà mẹ nhân ái nếu có thể hãy dành chút gì đó để cứu vớt cuộc đời em.Không ai muốn con sinh ra để nhận lấy sự bất hạnh cả, mình gửi kèm những tấm ảnh được chụp vào dịp tết khi mà bạn bè, hàng xóm mua cho em tấm áo mới. Những chiếc vòng đeo trên tay là còn hằn trong tâm trí em sở thích của con gái, ai đến mà đeo vòng tay là em đòi cho bằng được. 21 tuổi với xít xoát 10 năm em nằm trên giường đã chôn vùi bao ước mơ của em, chôn vùi sự no đủ của một gia đình. Đc biết anh trai của em hiện cũng bị căn bệnh tương tự và chị gái của mẹ em đã mất vì căn bệnh ung thư cách đây vài tháng.

Nếu mẹ nào có thể giúp đỡ nào thì xin gửi về địa chỉ:

Em Nguyễn Thị Huyền 21 tuổi

Bố : Nguyễn Viết Hào

Mẹ: Tống thị Nhung

Anh trai: Nguyễn Viết Hiệp

Quê quán: Xóm 9, xuân phú, xuân trường, Nam Định

Em gửi kèm một số ảnh của em Huyền - cảm ơn các mẹ đã đọc tin

220796

220800