Xin các mẹ bớt chút thời gian đọc vài lời chia sẻ của mình!

Mấy hôm ở bệnh viện nhi trung ương chăm cháu, mình có biết một trường hợp là bé Nguyễn Hoàng Nhật Minh, 3 tuổi quê ơ Thái Nguyên có hoàn cảnh rất éo le. Ngày 26/08/2013 bé bị viêm ruột thừa đã mổ tại viện nhi tw, sau đó bé đc xuất viện về nhà thì một thời gian ngắn sau bé lại bị áp xe ruột thừa. Quay trở lại viện điều trị khỏi áp xe, bé lại đc xuất viện về nhà. Khoảng một tuần sau đó, bé kêu đau bụng hoài và sụt cân rất nhanh, hầu như lúc nào cũng chỉ muốn nằm.. Cảm thấy điều chẳng lành, Bà của bé lại tức tốc đưa bé về Viện khám bệnh. Bố mẹ cháu xuống sau vì mẹ cháu còn con nhỏ 7 tháng tuổi, bố cháu phải chạy vạy vay mượn tiền . Tin như sét đánh bên tai khi bé nhận kết luận của bác sĩ là phát hiện có khối u to bằng quả trưng vịt chèn lên tủy sống cản trở việc sản sinh máu cho cơ thể, bé bị thiếu máu trầm trọng, đau lòng hơn khi khối u chuẩn đoán 90% ác tính.. Bố cháu xuống viện khi nghe tin dữ từ bà bé, anh không thể tin được đó là sự thật, anh ôm con khóc lóc thảm thiết, không ai trong bệnh viện lúc đó cầm đc nước mắt . Bố bé mới 24 tuổi nhưng trông anh lam lũ như gần 40 tuổi.. Bệnh viện thông báo thứ 2 tuần sau sẽ chuyển bé sang viện K. Nhìn thằng bé đáng thương vô cùng, hiện h chưa biết bé sẽ ra sao mà bố bé chạy vạy đc vài triệu đồng và còn nợ 23tr từ những lần phẫu thuật trước của bé. Gia đình bé rất khó khăn, có 3 sào ruộng, mẹ bé làm ruộng, bố làm thợ mộc tại 1 xưởng nhỏ tại làng. Bé đã phải truyền rất nhiều máu, cân nặng còn 9kg...mình mong các mẹ hãy mở lòng hảo tâm giúp đỡ cháu bé qua cơn nguy kịch. Bé thực sự vô cùng cần những tấm lòng nhân ái.

Mẹ nào muốn vào thăm bé , giúp đỡ bé thì vào viện nhi tw, khu A6, phòng 6. Các mẹ có thể liên lạc với mình để mình chỉ dẫn, mình tên Linh, số đt 0936999086.

Là một người mẹ có con khoẻ mạnh, bạn hãy cảm thông với những đứa trẻ không may mắn.. Có câu " phúc đức tại mẫu", âu cũng là để phúc cho con mình các mẹ ạ!

Cám ơn các mẹ đa đọc những chia sẻ này của mình. Mình cảm ơn rất nhiều!