Chào các mẹ!

Em có người bạn gái thân, hiện đã mang bầu tới tháng thứ 7 rồi mà kinh tế khó khăn quá. Hàng tháng đi làm lương chỉ đc 1,7 triệu, tiền thuê nhà đã 500k. Chồng thì bồ bịch lăng nhăng, đã chẳng mang về đồng nào thì thôi thỉnh thoảng còn về bòn rút tiền vợ. Mẹ đẻ thì mất sớm, mẹ kế thì ghê gớm chua ngoa. Bầu con gái nên nhà chồng cũng chẳng quan tâm mấy. Nói chung em thấy bạn em tốt tính mà khổ đủ đường. em thì đang kế hoạch chưa có baby, bạn bè toàn người sinh con trai hoặc chưa lấy chồng, nên em chẳng xin được đồ của ai cả.

Tháng 4 này là bạn em sinh rồi mà bây giờ quần áo cũng chưa có gì, thật tội cho bé! Em lập topic này mong các chị nếu có thừa quần áo bé sơ sinh - 1 tuổi không dùng nữa thì gửi cho em. em đảm bảo mọi điều em nói đều là thật,ko hề thêm bớt để xin lòng thương hại hay gì đó đâu. Đây là chị em phụ nữ mình thấy khó khăn thì em nghĩ chung tay giúp đỡ thôi. Em mong sớm nhận được phản hồi từ các chị. Nếu chị nào không tin, em có thể cho số điện thoại, ảnh bạn em, đại loại mọi thông tin, sau này bạn em sinh bé rồi em sẽ post ảnh bé lên luôn. Em lập topic thay cho bạn em vì nó ở quê, còn em ở HN nên tiện hơn.

Chị nào có quần áo, đồ dùng dành cho bà bầu lúc mới sinh mà không dùng nữa thì pm vào nick trên diễn đàn này cho em nhé. Em sẽ liên lạc lại với các chị, hic. Cảm ơn các chị nhiều nhiều!

(Mod ơi, em lập topic này ở mục Thông báo chung, nhưng lại thấy Mục này nên copy xuống đây, nếu cần mod cứ xóa bớt 1 cái của em đi nhé, vì em cũng ko biết nó hợp mục nào)