@};-@};-@};-Tình hình là thế này, mong các bố mẹ thông thái tư vấn giúp vc em. vc em đang cân nhắc chọn trường để nộp hồ sơ nhập học vào T2/2016:Embarrassment:

:) Chồng em dự kiến học master ngành electrical tại Úc, nhưng chưa chọn được trường vì em sẽ đi theo để làm thêm hỗ trợ chồng trong vấn đề học phí năm thứ 2 ( Vì vc em chỉ lo được học phí năm đầu tiênO:-)O:-)O:-)O:-)). Em được biết là mình được phép làm full-time tại úc:

+ em có thể cover học phí cho chồng nếu làm full time được không :-? :-? :-? :-?? em nghe nói ở Mel có nhiều farm, em xác định từ trước nên không sợ cực. hiện em cũng đang có dự định học nail ở Vn để qua đó lận lưng cái nghề nếu như farm không ok. mọi người cho em lời khuyên nhé.;;)

+ chồng em sẽ cố gắn tìm việc để lo phần sinh hoạt phí cho 2 vc?

Mong mọi người tư vấn giúp em chọn Mel hay Syd nhé. em mong nhận được lời khuyên chân thành từ các bố mẹ thông thái :x:x:x@};-@};-@};-

1. Syd: :88:Trường UTS, với học phí 30k/năm

+:96: Thuận lợi: Nhà em có người quen ở Syd, nên có thể xin cho chồng làm part-time đúng ngành đang học, sau này có kinh nghiệm xin việc tại Úc (với lại em nghĩ lương dù gì cũng khá hơn làm phục vụ, hay làm bánh mì,....)

+ :95: Khó khăn: Chi phí sống đắt đỏ, Syd ít farm nên em chưa xác định sẽ làm gì? vì em nghĩ xin hãng khó hơn xin làm farm. mà em k biết hãng nào để xin. vì thấy mơ hồ về việc làm của mình quá

1. Mel: :88:trường Swinburne, với học phí 28k/năm.

+ :96:thuận lợi: Trường này đúng ngành học của chồng. em nghe nói ở Mel chi phí sinh hoạt không đắt đỏ như Syd. có nhiều Farm để xin làm nếu k xin được job nail.

+ :95: Khó khăn: Chồng làm thêm không đúng ngành (hy vọng làm thêm đúng ngành để khi học xong master sẽ có kinh nghiệm xin việc full-time tại Úc, vì được ở lại 2 năm)

:IloveWTT:Văn không hay nên đọc hơi khó hiểu,rất mong nhận được sự góp ý của các bố mẹ thông thái của WTT :Embarrassment::Embarrassment::x@};-@};-@};-@};-