Chào các mẹ, em là thành viên lâu năm của WTT, hôm nay em lập nick này để tư vấn cho các mẹ có nhu cầu muốn học tiếng Anh hoặc các nghề như làm bánh, làm nail, accoutning, cắt tóc, phụ tá nha khoa tại Melbourne với tiền học được chính phủ tài trợ.

Chương trình này chỉ áp dụng với các mẹ đã có PR hoặc Citizenship ở Úc, phải sống tại bang Victoria và không giới hạn độ tuổi.

các mẹ vào link này để xem chi tiết http://www.education.vic.gov.au/training/learners/vet/pages/funding.aspx

Vì được chính phủ tài trợ nên hầu như các mẹ không cần đóng học phí, nếu có thì cũng rất ít, các mẹ chỉ cần mua dụng cụ học, ví dụ như làm bánh thì mua đồ làm bánh, cắt tóc thì mua kéo lược v...v.. mà nếu mẹ nào đã có rồi thì càng tốt, chỉ cần mua cái gì chưa có thôi.

Chương trình này rất phù hợp với các mẹ muốn đi học tiếng Anh hoặc học nghề để kiếm thêm thu nhập, bằng cấp được công nhận trên toàn nước Úc. Hiện tại theo em biết là funding này chỉ còn ở bang Victoria thôi ah, và không biết tương lai học có tiếp tục chương trình này trong bao lâu nên các mẹ rất nên tranh thủ bây giờ.

Ai muốn tìm hiểu thêm hơặc muốn đăng kí thì inbox em, em đang làm tại trường nên nắm rất rõ thông tin ah.