Các bạn gần xa thân mến , ko hiểu sao từ ngày theo chồng đến giờ đêm nào em cũng nằm mơ ,nói ra chắc cũng ko ai tin , ngay cả ban ngày khi em ngủ trưa cũng mơ luôn nữa , những giấc mơ ấy cứ tương tự như nhau . Cứ mơ thấy gia đình , bạn bè ( những bạn bè từ hồi 15 năm về trước ) em ko hề nghĩ đến họ thế mà em lại mơ thấy họ mới là ngộ . Cứ mơ thấy đi chợ mua đồ ăn , em có thèm ăn cao lương mỹ vị gì đâu các chị , em chỉ là nhớ đến cóc , ổi , mận , xoài mà thôi , đâu phải bên này em thiếu ăn thiếu uống thế mà trong giấc mơ cứ toàn là việc ăn uống thôi à . Em bây giờ óm nhom óm nhách ( sức khỏe vẫn tốt , bình thường ko có vấn đề gì cả ) bánh kẹo có đầy thế mà ko ăn , đến giờ cơm thì ăn như mèo vậy , ăn thế sao mà mập cho được . Em cứ nhớ vn quê hương mình , em bị mất ngủ , đêm đêm cứ thao thức , suy nghĩ có đêm nằm mãi đến sáng , khi ấy thì mệt rồi nên bắt đầu ngủ . Sắp tới em về thăm nhà rồi , nhưng mà chờ đợi vài tháng nữa lâu quá em ko chịu nỗi các chị ơi , em cứ mong thời gian trôi qua mau mau ..... em đã làm xong cái vali rồi , chưa để đủ hết đồ mà đã 20 kg , bây giờ em lại lo nữa ko biết đi về vn mỗi người được mang bao nhiêu kg ? cả ngày em cứ nghĩ cứ lo , nghĩ đến ngày em về chắc là em sẽ thành bong bóng mất , em cứ tự nói với mình cố ăn cố ăn để mạnh khỏe mập mạp chút để về gặp gia đình , chứ óm nhom thế này về đó họ nói chắc là em bên này đói khổ lắm sao mà óm ghê thế . Về đó 2 tháng vui vẻ với gia đình , ko lo ko nghĩ nữa chắc em sẽ được mập mạp chút . Ôi còn lâu quá , thời gian ơi hãy trôi qua mau đi svp .