Phần 1 Mod khoá lại và mở phần 2 vì mùa đông sắp đến rồi bà con ta da bắt đầu khô và nứt nẻ, nên Mod sẽ tóm tắt trang điểm phần 1 cho bà con tham khảo nhá:

Bài đầu tiên là làm gì thì làm các bác nhớ phải giữ cho da có độ ẩm thật tốt trong mùa đông.

Mùa đông độ ẩm trong không khí rất thấp, thêm nữa là lò sưởi chạy suốt ngày nên càng làm cho không khí khô, rồi lại tắm nước nóng...da cứ gọi là khô bong ra từng mảng

Em thành thật khuyên là các bác nên rửa mặt bằng sữa rửa mặt ít nhất 1 lần 1 ngày, sau đó dùng soothing tonic xịt lên mặt để cho da mặt dịu lại và bớt căng ra, sau đó là nên bôi 1 lớp kem dữ ẩm (nên dùng lọai cream, không nên dùng lọai fluid vào mùa đông).

Nếu điều kiện cho phép thì nên bôi 1 lớp serum hay essance truớc khi bôi kem

1 tuần nên rửa mặt từ 1 - 2 lần bằng lọai sữa rửa mặt có hạt mịn để tẩy da và tế bào chết.

Đây là những bước hết sức căn bản để giữ lại sự trẻ trung của mình. Vì da càng khô thì nếp nhăn càng sớm xuất hiện.

Hy vọng các bác 1 ngày bỏ ra ít nhất 15 phút để chăm sóc sắc đẹp của mình nhe

Nếu budget cho phép thì bác cứ mua 1 bộ sau đây:

1. Sữa rửa mặt (trên nhãn nó hay ghi là facial foam hay facial cleansing)

2. Nước cân bằng (tonic water, soothing water...): là lọai nước trong veo như nước suối ý

3. Kem ngày (day cream)

4. Kem đêm (night cream)

Đó là hết sức căn bản, nếu rủng rẻng hơn thì bác nên sắm thêm

1. Serum (giống như nước biển trong y tế, chứa rất nhiều thành phần nuôi dưỡng da)

2. Kem mắt.

Khi đi mua bác nhớ nghe lời em dặn nhé, chứ mấy đứa bán hàng là nó hay dụ khị lắm đó bác

(bài của bobo)