Cả nhà ơi, ai có kinh nghiệm giúp mình với. Hiện mình đang có một job offer (vẫn chỗ hiện đang làm nhưng chuyển từ consultant sang ký hợp đồng trực tiếp). Lương bổng & Package họ đề nghị vượt xa mọi chờ đợi của mình nhưng ai cũng nói là không được chấp nhận ngay mà phải đòi thêm. Vậy mình sẽ phải nói gì khi đi gặp người phụ trách HR

Thực sự đang rất stress vì không biết uốn lưỡi nói kiểu gì, mọi người tư vấn cho mình các lý do đòi tăng lương sao cho không quá đáng (hihi vì họ đồng ý trả lương cho mình mức lương tính cả 7 năm kinh nghiệm ở VN)

Thực sự đang kẹt giữa các suy nghĩ đòi mạnh thì bị đánh giá tham lam quá thể, đòi nhẹ thì đằng nào cũng chẳng được gì mà mệt óc, không đòi thì áy náy

Thêm một thứ nữa là không hiểu các trang web tìm việc đưa ra các mức lương trung bình cho các ngành nghề và sector giúp cho người đi xin viêc có đúng ko, mình thử tra ở đó để xem mức họ trả thế nào thì thấy offer của mình cao hơn 30% nên lại càng lưỡng lự ko muốn đòi thêm gì. Có điều cũng trên trang đó lại nói là phải kỳ kèo thì người tuyển dụng mới sường vì nghĩ kiếm được món hời.

Mọi người giúp em gỡ rối với, đời em đang vô tư cuộc sống nhẹ tênh tự nhiên hai đêm nay mất ngủ. Mà tính em dát, giao tiếp kém nên những vụ thế này là sợ lắm lắm ấy