ĐÃ có thời gian em ghen tị vì bác Liên lên kể chuyện home-visits của cô giáo đến thăm con mình truớc khi con mình đến truờng học mẫu giao. Cô giáo làm quen với con mình để con mình không bị lạ với giáo viên khi nhập học. Em đâu có biết gì, em ghen tị trong lòng và uớc ao cho cái system giáo dục bên dây cũng giống bên nớ. Hôm nay em nhận đưọc mail. Cô giáo cũng đến có home visít với con em nếu em yêu cầu, không những 1 mà có thể được 3 nếu em muốn từ giờ đến tháng 9 a. Tất nhiên là em muốn 3 rồi. Em rảnh mà, con em đưọc gần cô giáo nhiều cũng tốt cho nó và cũng tốt cho em, em có thời gian quan sát cô giáo. :) Em giống cảnh sát quá hé. :) Ngày 23 này nguời ta gởi giấy tờ ra và em phải điền đơn cho con em đi học, phải nộp đày đủ giấy tờ cho nguời ta theo yêu cầu. Sau đó em mang đơn đi nộp. Nộp xong, cô giao sẽ nhận lớp và sau khi nhận lớp sẽ liên lạc vơi phụ huynh xem ai muốn cô giáo đến nhà. Theo cac bac thì mấy làn đến nhà nên cách nhau bao lâu nhi? Em định cuối tháng 6,7, và giữa tháng 8. Em định chụp cả hình cô giáo và chuẩn bị tinh thần cho em em sau khi nó gặp cô giáo lần đầu cho nó quen và tin tưởng cô giáo. Còn gì nên làm nữa nhỉ các mẹ ơi?????? Qua thời sanh con, nuôi con bây giò bưóc vô thời lo cho con đến trưòng, sẽ hỏi nhièu lắm.