Nếu một ngày, bạn phải kể cho bạn bè trên thế giới biết về văn hóa, tôn giáo, con người về đất nước bạn. Bạn nên nói gì với họ? Hay trong cuộc phỏng vấn, khi bạn xin việc vào một công ty thuộc tập đoàn lớn, bạn sẽ nói như thế nào về điều này?

Dưới đây là bộ sưu tập 10 câu trả lời của Thích Nhất Hạnh có thể thay đổi thế giới bạn có thể kể, và ứng dụng vào cuộc sống của mình để thành công trên mọi nèo đường.

Thích Nhất Hạnh là một  nhà sư Phật giáo Việt Nam Thiền, nhà hoạt động vì hòa bình, và là người sáng lập Truyền thống Làng Mai. Thích Nhất Hạnh đã dành phần lớn cuộc đời sau này của mình để cư trú tại Tu viện Làng Mai ở Tây Nam nước Pháp, gần miền Nam nước Pháp, đi du lịch quốc tế để thực hiện các khóa tu và nói chuyện. Ông đã đặt ra thuật ngữ “Phật giáo tham gia” trong cuốn sách Việt Nam: Hoa sen trong biển lửa. Sau 39 năm sống lưu vong, ông được phép về thăm Việt Nam vào năm 2005. Tháng 11 năm 2018, ông trở về Việt Nam.

Thích Nhất Hạnh

1. Xinh đẹp nghĩa là được là chính mình. Bạn không cần phải được người khác chấp nhận. Bạn cần phải chấp nhận chính mình. - Thích Nhất Hạnh.

hình ảnh

2. Khoảnh khắc bạn hiểu được tầm quan trọng của việc yêu thương bản thân, bạn sẽ ngừng làm tổn thương người khác. - Thích Nhất Hạnh

3. Khoảnh khắc hiện tại chứa đựng quá khứ và tương lai. Bí mật của sự biến đổi, là trong cách chúng ta xử lý chính khoảnh khắc này. - Thích Nhất Hạnh

Tết Nguyên Đán, Sài Gòn

4. Đi bộ như thể bạn đang hôn trái đất bằng đôi chân của mình. - Thích Nhất Hạnh

Hình ảnh

5. Khi chúng ta thay đổi cuộc sống hàng ngày, cách chúng ta suy nghĩ, nói và hành động, chúng ta sẽ thay đổi thế giới. - Thích Nhất Hạnh

6. Vì nụ cười của bạn, bạn làm cho cuộc sống tươi đẹp hơn. - Thích Nhất Hạnh

Nữ, Người Phụ Nữ, Chân Dung, Cô Gái

7. Đôi khi niềm vui của bạn là nguồn gốc của nụ cười của bạn, nhưng đôi khi nụ cười của bạn có thể là nguồn gốc của niềm vui của bạn. - Thích Nhất Hạnh

Hãy luôn nhớ rằng: Bởi vì bạn còn sống, mọi thứ đều có thể xảy ra. - Thích Nhất Hạnh.

...

Đọc tiếp ở https://letusmakeyourich.com/

Chọn lá cờ Việt nam