Chào các mẹ ở Châu Mỹ,

VC mình đang suy nghĩ về việc mua stroller cho em bé, cuối năm nay mình sinh và khi bé khỏang 2-3 tháng thì có thể VC mình + em bé phải di chuyển bằng máy bay đi nơi khác. Mình định mua lọai stroller không có kèm theo infant car seat vì sau khi sinh thì có người bạn sẽ cho mượn infant car seat để đưa bé về nhà rồi. VC mình không có xe hơi nên mình nghĩ cũng không cần car seat, thế nhưng ông xã mình lo là nếu đi taxi ra sân bay hoặc lên máy bay thì người ta có đòi phải có infant car seat không?(Mình chỉ biết là ở Mỹ thì họ luôn yêu cầu em bé phải nằm trong car seat khi đi xe hơi) Mình nghĩ chẳng nhẽ chỉ có hai việc đi taxi + lên máy bay mà phải mua luôn cái car seat thì không đáng. Mình cũng nói thêm là hai VC mình hay phải di chuyển xa, nên mình có nỗi ám ảnh về hành lý! (nhờ đó mà ít đi shopping :10: ). Mình nhờ các mẹ ở đây cho mình biết là cái infant car seat dùng được đến khi bé mấy tháng? và có thực sự là cần thiết cho người không có xe hơi (và cũng không định sẽ có) như mình không? Hoặc tốt hơn là có mẹ nào cũng có hòan cảnh giống mình thì cho mình biết kinh nghiệm khi di chuyển với em bé không cần car seat với. Cảm ơn các mẹ nhiều lắm.