Các chị ơi,

Số là em đang định làm hs xin visa du lịch Mỹ thăm bạn trai em (du học sinh người Úc, học theo ctr của cơ quan gửi đi, dạng như government gửi đi học- trươc định xin visa sang Úc thăm bf thì bf lại đi học bên Mỹ :( ) và về vn vào đúng dịp năm mới (NY năm nào nhà em cũng tụ tập đông đủ, ông nội báo là con cháu có tiền hay ko có tiền cũng ko được phép vắng mặt).

Em có 1 vài thắc mắc sau:

-Trong phần điền form DS160 thì có phần người bảo trợ cho chuyến đi thì em nên chọn Friend hay Other? Em có sổ tiết kiệm nhưng không có nhiều, nhà cửa, hợp đồng lao động thì không có vì em là freelance tour guide (em chỉ có hợp đồng từng tour từ công ty thôi) thế nên bf sẽ là người đảm bảo trong thời gian em qua Mỹ chơi. Những giấy tờ mà bf làm như thư mời, bank statement etc thì có cần bản gốc không hay bản công chứng từ Mỹ được fax sang or scan rồi gửi email cũng được?

_Vì là freelance nên thu nhập của em không chính xác như mọi người làm vp, thì trong phần thu nhập em nên điền bao nhiêu?

_ Có 1 gia đình người Mỹ đã từng qua vn chơi, em dẫn đoàn bảo sẽ gửi letter of invitation nếu em cần. Em có cần thư mời của gđ bác này không?

_ Khi nộp hs, có cần mang hổ khẩu gia đình hay sơ yếu lí lịch cũng được?

_ Em ktra lịch hẹn phỏng vấn trên mạng thì đều hiện ô màu xám "Date is not available", liệu sẽ có chỗ trống cho em đặt lịch hẹn phỏng vấn không?

Hiện tại em có một số thắc mắc như trên, mọi người cho em xin 1 vài lời khuyên.