Mình 21 tuổi sống ở khu Katy,Texas(ra khu bellaire của người VN cũng 30 phút).Mình từ Việt Nam mới nhập cư qua Mỹ trong năm 2013.Hiện mình đang học anh văn ESL ở một trường community college.Trình độ tiếng anh của mình cũng bình thường đủ xài ko phải bờ rồ.Mình apply online part time job vô nhìu tiệm của mỹ như mc donald,burger king,sub-way v.v nhưng ko ai gọi mình phỏng vấn cả=> chắc biết từ Việt Nam mới qua ko làm được việc nên ko ai gọi mình.Nên mình nghĩ hay xin làm việc cho tiệm Việt Nam ở mỹ đi.Nhưng mình ko biết cách làm sao để xin làm việc cho quán phở hay nhà hàng Việt Nam ở texas khi mấy tiệm gần nhà mình ko ghi chữ Now-Hiring hoặc cần người,dạo quanh khu chợ Hong Kong cũng hok thấy đăng bảng tuyển người.Cho mình hỏi làm thế nào để xin được 1 công việc làm tại tiệm của người Việt ở Texas?Mình tra trên mạng mấy cái rao vặt tuyển người online thì thấy hầu như mấy cái tin cần người đăng từ rất lâu rồi nên chắc có lẽ họ ko cần người nữa,và mình cũng thấy ko ai update cần người ở texas mà chủ yếu đăng ở cali là nhiều nhất và mỗi ngày.Có ai chỉ mình bí kíp xin việc cho người mới qua được không?