Chào các chị thân mến, hôm nay em có việc mong các chị góp ý giúp em. Em theo chồng sang Can đến hôm nay vừa tròn một năm rưỡi, cuộc sống hôn nhân của em cũng gọi là tạm ổn nếu chồng em không ham vui mà mỗi tuần thứ 7 đều cho bạn bè đến nhà nhậu và đánh bài. Bạn bè của chồng em cứ thứ 2 hoặc thứ 3 là điện thoại cho chồng em để gài độ cuối tuần lại nhà em nhậu và đánh bài, nhậu và đánh bài từ 2 giờ chiều cho đến 2 giờ sáng, chồng em mà không kêu nghỉ là mấy người đó cứ nhậu và đánh bài đến 4 giờ, 5 giờ sáng luôn. Tuần nào nhà em cũng nhậu người lớn và con nít đầy nhà luôn vì mấy người đó đi nhậu luôn có vợ và con theo cùng. Sáng chủ nhật mỗi tuần em đều phải dọn dẹp đồ chơi mấy đứa nhỏ bày ra rồi rửa chén dĩa còn chồng em thì ngủ như chết vì thức khuya nhậu và đánh bài nên thức dậy không nổi. Riết rồi em thật sự sợ đến ngày thứ 7 và chủ nhật mỗi tuần. Em có nói với chồng của em là nhậu cách tuần đi chứ mỗi tuần cứ nhậu như vậy em dọn dẹp nhà cửa mệt mỏi lắm rồi. Chồng em cứ ừ ừ cho qua chuyện còn mỗi tuần thứ 7 và chủ nhật cứ cho bạn bè đến nhà nhậu đều đều. Hôm vừa rồi được nghỉ Canada day nên bạn bè của chồng em đến nhà của em nhậu và ngủ lại nhà em 2 ngày thứ 7 và chủ nhật cho đến 2 giờ sáng hôm sau mấy người đó mới chịu về nhà của họ. Vợ chồng ngày thường ai cũng bận đi làm không có thời gian trò chuyện nhiều, em chỉ mong cuối tuần để vợ chồng có thời gian bên nhau cùng đi chơi bên ngoài cho thoải mái mà chồng em cứ cho bạn đến nhà nhậu mỗi tuần như vậy làm em chán lắm. Thứ 7 nhậu là sáng phải thức dậy chuẩn bị đồ nhậu để buổi chiều nhậu xem như hết ngày thứ 7, còn chủ nhật thì chồng em ngủ đến 4 giờ chiều mới thức dậy vì say quá dậy không nổi nến 2 ngày cuối tuần xem như xong. Bạn bè của chồng em thì cứ gọi điện thoại cho chồng em đòi lên nhậu ở nhà của em không à, riết rồi em thật sự bực bội. Ngoài chồng của em em không có bạn bè hay người thân nào ở Can cả nên cuộc sống của em rất buồn chán. Chồng em là 1 người đàn ông tốt nhưng có cái ham vui và thích tụ tập bạn bè đến nhà nhậu và đánh bài làm em bực mình thôi. Các chị ơi em phải làm gì để chồng em bớt tụ tập bạn bè đến nhà nhậu mỗi tuần đây các chị. Các chị hãy góp ý giúp em nha các chị.