Hôm nay em mở topic này cho các chị em xa xứ như chúng mình chia sẻ với nhau cảm xúc ăn tết xa quê hương. Những ngày này em nhớ nhà càng nhiều hơn, từng giây, từng phút lúc nào cũng tưởng tượng tới cảnh chợ tết bên nhà, rồi lại nhớ những kỷ niệm lúc còn nhỏ, mỗi chiều 30 la thay đồ mới mong tới giao thừa xem đốt pháo, em thích nhất là đếm tiền lì xì, có lần gom hết tiền lì xì đi chơi bị móc túi sạch tiền về nhà khóc lu loa. Em nhớ lắm những cơn gió se se lạnh, ngồi xem bà Ngoại gói bánh tét má nôn nao chỉ mong "cắn" 1 cái cho đã thèm. Em nhớ những phiên chợ tết nhộn nhịp người qua lại, phố xá thì đầy bụi bặm và khói xe, rồi nào là hoa mai, hoa cúc...Em thích nhất là ngày đưa ông táo về trời cho tới giao thừa, lúc nào lòng cũng rộn ràng

Giờ qua đây ngồi nhớ lại những kỉ niệm tết ở quê nhà em thấy những giây phút ấy thật quí giá biết bao, suốt đời không bao giờ tìm lại được , thật hạnh phúc biết bao cho những ai vẫn đang ở bên cạnh gia đình trong những ngày xuân ấm áp. Viết đến đây em lại muốn khóc nữa rồi, thôi chạy đi tìm vé máy bay sale để ...tết năm sau về nhà thôi. Happy new year to all!:Rose::Rose::Rose: