Chào mọi người, mấy bữa nay mình cũng đọc rất nhiều topic trong Box Mỹ này rồi, nhưng mà đúng là nhiều quá đọc không hết nổi hichic. Mình cũng chỉ mong có chị em nào đồng cảm, chia sẻ với câu chuyện của mình,vì mình cũng mới qua. Mình biết mỗi người mỗi cảnh, không ai giống ai, nhugn cũng hy vọng sẽ có được sự động viên từ mọi người để cuộc sống ở Mỹ ngày một vui vẻ thoải mái hơn.

Mình sang Mỹ được 1 năm rồi, giờ đã 28 tuổi, lý ra là mình đang theo học Master, tuy nhiên vì một số lý do mà mình đã nghỉ và đang chờ đợi để đi học lại. Vấn đề của mình là mỗi lần có ý định đi học là phải apply trước mấy tháng, không thì cứ phải chờ mệt mỏi lắm. Ví dụ như hôm rồi mình định nộp để học Spring 2014, sơ xuất để trễ deadline,thế là không apply được, phải đợi vài tháng nữa mới apply tiếp mà là cho mua Fall 2014. Như vậy, giờ mình đã sẵn sàng để đi học thì lại phải chờ một năm nữa. Lúc đó mình lại đã 29 tuổi. Học 2 năm xong ra là già mất. Nói chung là mình cảm thấy buồn vì cứ để thời gian trôi qua như vậy mà mình không làm dược gì.

Hiện tại mình cũng chưa biết phải làm gi để cho năm này trôi qua mà không vô ích, mình vẫn đang trong giai đoạn chờ thẻ xanh nên cũng chưa thể đi làm nghề gì được.

Tóm lại,hy vọng mọi người chia sẻ kinh nghiệm khi mà sang đây đã lớn tuổi mà phải học hành lại từ đầu. Mình cũng nói thêm là bây giờ mình chỉ ở trong nhà không thôi hà, hông có đi đâu hết.