Lâu nay không thấy diễn đàn thảo luận về vấn đề này nên em mạo muội mở ra topic này hy vọng những ai bị vướng vào sức khỏe có nơi để trò chuyện tâm sự và chia sẻ những gì hiểu biết và trải qua .

Chỉ có những người trong cuộc mới hiểu được hết sự tình cũng như tâm trạng của những người mỗi ngày phải lên bvcr để uống thuốc .

Và khi con người ta không may thì cứ như hết chuyện này đến chuyện khác liên tiếp xảy ra vậy và thật sự không ai muốn cả.

Có đặt chân đến nơi uống thuốc mỗi ngày mới thấy lo sợ và mọi chuyện không đơn giản là chỉ uống thuốc là xong .Lúc đầu bản thân em tưởng mình kém may mắn ,sao mình lai khổ thế này nhưng khi biết được có những chị phỏng vấn vừa bị trả hồ sơ và vừa bị gọi vào uống thuốc thì thấy mình ít ra cũng còn được tia hy vọng vì chỉ bổ sung sức khỏe .

Có những người uống gần ra thuốc 6 tháng thì bác sỹ gọi vào và báo bị kháng thuốc phải đóng 2 ngàn đô và vùa chích va uống thuốc mỗi ngày .Có chị thì vừa biết có thai thì được bvcr báo vào uống thuốc .Đúng là mỗi người mỗi cảnh ,và tưởng chừng như đến tận cùng của sự tuyệt vọng vậy .

Nhưng thời gian trôi qua rất nhanh ,như bản thân em đã uống thuốc được 3 tháng và cũng may mọi chuyện suông sẻ nên cũng hy vọng nhanh ra thuốc để vào LSQ bổ sung hs sức khỏe .

Em rất mong các chị đã từng trải qua và bổ sung hồ sơ sức khỏe thành công vào đây chia sẻ để những người như em có thêm niềm tin vàyên tâm hơn .

Và các chị đang uống thuốc vào đây cùng nhau chia sẻ và giúp nhau vượt qua .

Lần đầu mở topic nên có gì sai sót em xin MOD và mọi người bỏ qua cho em nha.:Kiss: