Mình có con gái sẽ tròn 4 tuổi vào dầu tháng 2 này mà vẫn chưa chịu nói gì cả, buồn quá các mẹ ơi. Bé thì đang ở Việt nam với ba nó còn mình đang theo học ở Brandeis University, Boston các mẹ ạ. Khổ thân lắm vừa phải cố gắng học vừa phải cố tìm bac sỹ để hỏi thăm về trường hợp của Tiny con gái của mình.

Sau 6 tháng, kiếm rất nhiều nhưng chẳng ai chịu nói chuyện với mình cả hoặc nếu có thì phải trả nhiều tiền mới có cuộc hẹn. May mắn mình đã nói chuyện được vơi một chuyên gia về speech ở đại học NorthEastern University ở Boston và được yêu cầu phải cho Bé sang đây để kiểm tra về neurology.

Các mẹ à mình đang đi học, mọi chi phí rất hạn chế. Mà đây là cơ hội tốt nhất để con mình có thể được chữa bệnh ở đây. Mình đã cho Bé đi khám ở Việtnam rồi mà chẳng phát hiện ra được gì cả các mẹ ạ :20:

Mình đang dự định đưa bé sang đây khám vào mùa hè và đang tìm kiếm financial aid cho con gái của mình làm xét nghiệm. Các mẹ ở đây lâu có kinh nghiệm gì trong vấn đề này chia sẽ với mình với.

Mình tìm kiếm net và nói chuyện rất nhiều mà chẳng biết sao cả. Các mẹ ơi mình rất muốn đưa con sang để chữa bệnh . Chắc các mẹ có thể cảm nhân được tâm trạng của người làm mẹ khi có con như thế phải không? Rât mong hồi âm của các mẹ