Chào anh/chị

Em là du học sinh mới qua Canada khoảng nữa năm, vào tháng 1 này thì e nhập học bên trường seneca college. Em có gặp chút khó khăn về việc chọn ngành để học. Nói thật, mỗi ngành e đều có niềm đam mê riêng, nhưng em thích nhất là ngành thiết kế ( thiết kế nội thất), nhưng em gặp vài người quen thì họ khuyên em không nên theo ngành này vì thực ra lối kiến trúc phương đông và tây khác nhau, nên khi xin việc làm sẽ khó cạnh tranh với người bản xứ, gia đình em cũng khuyên như thế. Mặc dù em biết mình nên học khối ngành mà mình thích nhưng không thực tiễn sẽ khó thành công. Nên e lại quyết định chuyển sang ngành Aviation Safety, an toàn hàng không thì lại gặp phải vấn đề như trên, đa phần cũng khuyên em không nên học ngành này. Cuối cùng em chuyển sang ngành kế toán tài chính, em thật sự không ưu tiên ngành này cho lắm vì em thấy nó phức tạp, lại đọc trên vài forum thì nói phải học lên cao mới xin việc được. Giờ em gặp khó khăn trong việc này, mong anh/chị giúp đỡ cho em. Em xin chân thành cảm ơn.