Em chào các chị, em có chuyện này muốn tư vấn:

Xã em người Mỹ, yêu và trải qua rất nhiều khó khăn mới đến được với nhau . Em sang đây được 4 tháng diện k1 . tháng đầu tiên khi sang chưa làm thủ tục kết hôn bọn em đã cãi nhau vài trận . Nguyên nhân : Anh nuôi 3 con mèo, khi mỗi người 1 nơi em thấy cũng bình thường khi sang đến đây thì thật sự em không chịu nổi nữa vì lông mèo ở khắp mọi nơi và trong những lúc cãi nhau em nói sẽ trở về việt nam hoặc sẽ anh sẽ cho lũ mèo đi sau nhiều lần thì anh nói: Đồng ý để em trở về việt nam vì nếu anh cho lũ mèo đi thì sau đó lỡ em bỏ anh thì anh không còn gì nữa cả.

Em đã sẵn sàng mua vé trở lại VN rồi và chuẩn bị tinh thần nói với gia đình cả 2 bên thì đúng lúc đó bọn em phat hiện em có thai . Sau khi biết có thai thì em có nói lại chuyện lũ mèo và hỏi anh : Giờ anh chọn mẹ con em hay lũ mèo và anh đồng ý sẽ cho lũ mèo đi, E có nói với anh: Em thật sự rất rất buồn vì trước đây anh đã chọn lũ mèo chứ không phải Em, nhưng dù sao giờ em cũng biết là anh rất thương con. Em quyết định ở lai và đi làm DKKH giờ thai em đựoc 3 tháng . Đến khi em nói đưa mèo đi thì anh ngồi nước mắt giàn rụa nói không muốn xa chúng vì đã nuôi chúng rất lâu, em nhìn và cũng không đành lòng đành chấp nhận để chúng lại ( còn 1 lý do nữa là : Anh sẽ đưa lũ mèo cho bạn gái cũ nuôi, em biết giữa họ không có gì nữa nhưng anh sẽ dến nhà cô ta rất nhiều để thăm lũ mèo, đó là diều em hoàn toànkhong thoải mái). Tất cả gia đình nhà anh đều đồng ý với em là phải cho lũ mèo đi vì không tốt cho phu nữ mang thai và baby, em giờ không biết như thế nào vì em luôn ám ảnh việc anh chọn trước đây em suy nghĩ nhiều quá trong đầu em luôn có câu hỏi liệu anh có thật sự yêu em không và giờ em có ý định trở về vn với gd. Em cần sự tư vấn của các chị, chứ như này em suy nghĩ nhiều quá chắc không tốt cho baby.