Hi cả nhà,

Em vừa nói chuyện với con bạn bên Vn mà cục tức còn nghẹn trên họng đây.Mong chị em mình cho ý kiến xem có giúp được gì ko.

Con bạn em được người nhà dưới quê giới thiệu cho ông này 41 tuổi ten la Nguyễn Khánh Trung(David) hiện đang cư ngụ ở Glendale CA ( con bạn em 23 tuổi). Sau khi gia đình ông này về lần đâu hỏi gia đình con bạn em cho hai đứa wen nhau thì sau 1 năm tổ chức đám cưới. Đám cưới nhưng chưa làm giấy tờ gì hết cũng ko có làm kết hôn bên Vn luôn bởi vì tin rằng gia đình ông Trung này muốn làm diện Fiance cho dễ đi.

Gia đình bên ông Trung muốn bạn em sinh em bé ở Vn trước khi qua Mỹ...bạn em ko chịu...vì quan niệm rằng vợ chồng có nhau thì mới tính đến chuyện sinh con đẻ cái. Thế là từ sau đó bên gia đình ông Trung chửi vả nhục mạ con bạn em là ham tiền này nọ muốn qua đây để li dị rồi cưới ngưới khác...trong khi hàng tháng ko hề chu cấp đồng nào cũng như khi làm đám cưới gia đình con bạn em cũng hết sức fair...bỏ ra phân nữa chứ chẳng phải lợi dụng gì cả( gia đình con bạn em sống ở HCM và cũng thuộc dạng khá giả).

Rồi từ sau tết biệt vô âm tích...con bạn em gọi DT qua Mỹ ko ai trả lời... Giờ con bạn em chẳng biết phải làm sao...lỡ dỡ một đời con gái, đám cưới rất lớn nên ai cũng biết đến, giờ bạn em suy sụp tận cùng chẳng biết phải làm sao, em nghe tin mà đau thắt ruột tội nghiệp cho nó mà cũng giận nó quá sao lại quá dể dãi như vậy...

Em lên đây viết những dòng tâm sự này mong chị em mình cho ý kiến xem có làm gì được ko? có kiện cáo được gì ko trong khi ko có băng chứng về mặc pháp lý, chỉ có hình ảnh đám cưới này nọ...ít ra cũng làm gì đó để giúp cảnh báo cho những cô Vn nhẹ dạ như thế biết đến gia đình này... em ko biết là ông này có vợ bên Mỹ hay chưa...chắc chỉ muốn kiếm con hay gì đó...sau khi biết con bạn em từ chối đẻ con ở Vn họ nhuc mạ thậm tệ "biết như thế cho con tui về chơi gái còn hơn"...hic

Thương con bạn quá mà chả biết làm sao để giúp nó, nó cho em địa chỉ nhà rồi số DT...mà em biêt lam gì bây giờ...gia đình ông Trung này mở cửa hàng bán giầy dép, mềm gối ở Downtown Glendale CA...tiệm tên là Vĩnh Long...nếu chị em nào ở Glendale xin giúp tìm hiểu xem thế nào

Cảm ơn cả nhà rất nhiều và mong được sự giúp đỡ cũng như góp ý.

Tracy