Ôi, chẳng bao giờ mình lại nghĩ ra là vợ chồng mình lại lâm vào hoàn cảnh này... Lên đây mong các mẹ nghe mình bán than chút... Giờ muốn than cũng chẳng biết than với ai...

Gia đình mình có cs rất ổn định ở vn, đi định cư được hơn 2 năm. Mới sang, chồng mình cũng xin được việc luôn. Dù ko mang nhiều tiền theo nhưng bọn mình cũng mua nhà luôn vì ko muốn đi ở thuê chật chội và nếu có vấn đề gì thì bán nhà ở vn đi giải quyết, vẫn sống theo kiểu sướng ở vn,,, Giờ mới khốn khổ thế này..

Chỉ cách đây mấy tháng, hai vc mình còn đi làm. Thu nhập gia đình cũng >7k... Lương mình thấp nên mình quyết định nghỉ để đi học vì cũng ko trẻ nữa, đi làm làng nhàng hoài. Nghỉ được 2 tháng thì ko ngờ chồng mình bị mất việc, vừa shock. Có bao nhiêu cash thì dồn vào down cái nhà trước đó còn nợ, trong nhà chẳng có đến 1k ... Sài thẻ credit 1 thời gian thì bị bad credit, nó ko cho rút cash nữa... mà có nhiều khoản đâu có dùng visa hay master được. Trợ cấp thất nghệp thì thấp...

Chồng thì shock, ở nhà kiếm việc chưa ra thì tánh tình nóng nảy. Vợ thì bỏ hết việc học , tìm mãi 1 cv quét dọn vệ sinh cho nhà người ta mà chẳng có ai nhận vì ko có experience.... Con thì đang hàng tuần được mua đồ chơi thì giờ cuối tuần mẹ toàn phải né tránh... Chỉ có bữa ăn là còn mua được bằng thẻ tín dụng nên các con vẫn no...nhà ở vn thì ko bán được...ob khá nhưng nếu ob biết chuyện thì chắc bệnh quá...chẳng dám nói....nếu vài tháng nữa mà vẫn thế này thì có khi cả nhà lại dắt nhau về vn quá... chứ tiền đâu trả nợ? tiền đâu nuôi con...Ở đây cũng chẳng có ai để bấu víu...

Đúng là chưa bao h khổ thế này... đời ko biết có lúc xuống chó thế này...buồn quá các mẹ ơi....