Kim Xin chào cả nhà, Chúc cả nhà ngày mới vui vẻ!

Mong cả nhà những ai có kinh nghiệm sống bên Mỹ có thể chia sẽ giúp Kim một vài kinh nghiệm được không ah.

4 Năm quen nhau nhưng Kim vẫn chưa quyết định được vì rất là lo lắng bên xứ người ntn nên không tự tin vì Kim đã ly hôn 1 lần và trải qua rất nhiều khó khăn. Kim và bạn trai quen nhau được 4 năm rồi anh ý rất mong mình kết hôn và định cư bên đó, mình không chịu vì không biết bên đó ntn nên anh ấy cứ về VN hoài rất tốn kém và mất công mất việc quá mình thất áy náy vô cùng.

Về thủ tục bảo lãnh mình đã tham khảo qua nhiều bài viết là luật sư rồi ah. Nhưng về cuộc sống thì không biết gì cả. Mong mọi người chia sẽ giúp Kim về Cuộc sống bên Mỹ và chính xác hơn là Bang Pennsylvania ntn được không ah?

1. Về Trường học cho trẻ: - Mình có con riêng bé năm nay 7 tuổi học lớp 2, khi qua đó sẽ học ntn, chi phí học hành... các thứ ra sao ah?

2. Chi phí sinh hoạt cho gia đình cho 3 người: ( Mình, bạn trai,và Bé) mỗi tháng tầm bao nhiu ah? (Bạn trai mình đã có nhà riêng)

3. Công việc bên đó thu nhập lao động chân tay trung bình khoảng bao nhiu cho 1 người mới nhập cư?

- Mình tốt nghiệp đại học và đang làm kế toán trưởng bên đây nhưng qua đó vẫn chưa biết làm gì trong khi không muốn làm gánh nặng cho bạn trai, và có con riêng nữa nên mình lo lắng lắm. Tiếng anh mình chỉ giao tiếp được nhưng không chuyên nghiệp lắm, còn bạn trai mình là người gốc Mỹ.

Rất là nhiều điều lo lắng nhưng đó là 3 việc mình suy nghĩ và đắng đo nhất, mong các bạn có thể chia sẽ giúp mình để mình có thêm nghị lực cho quyết định của mình.

Cảm ơn cả nhà rất rất nhiều.!