Em là người đã viết bài " Tôi đã lầm theo anh sang Canada". Hôm nay em muốn hỏi các anh chị về thủ tục ly hôn ở Canada vì em thật sự không thể sống với chồng của em được nữa. Anh ấy cứ tụ tập bạn bè đến nhà ăn nhậu và đánh bài vào ngày thứ 7 và chủ nhật mỗi tuần làm em thật sự cảm thấy bực bội và khó chịu, em đã nói chuyện với anh ấy nhưng anh ấy vẫn tiếp tục tụ tập bạn bè đến nhà ăn nhậu vào thứ 7 và chủ nhật mỗi tuần, anh ấy còn xem trọng bạn bè của anh ấy hơn em, bạn bè của anh ấy nói gì anh ấy đều nghe theo, còn lời nói của em thì cũng như không có nên em mới tính đến chuyện ly hôn để bắt đầu lại từ đầu. Em nghe nói phí ly dị ở Canada rất mắc mà em lại chưa tìm được việc làm. Em đang đi xin việc làm, nếu em ly hôn bây giờ em có thể xin trợ cấp của chính phủ trong thời gian em chưa tìm được việc làm không mấy anh chị? Vợ chồng em cưới nhau mới được hai năm rưỡi và em sang Canada mới một năm rưỡi thôi và tiếng Anh của em không được khá nên em đi xin việc người ta đều từ chối khéo vì em hơi nhỏ con và tiếng Anh không được khá. Hiên tại em vẫn đang sống nhờ ở nhà của chồng em, khi nào em tìm được việc làm em sẽ dọn ra ngoài.Em thật sự đang chán nản vô cùng việc làm thì không có, còn chồng thì lại ham vui tụ tập ăn nhậu, đánh bài. Em đang nghĩ đến giải pháp nếu ly hôn xong mà em vẫn mãi không có việc làm có lẽ em sẽ quay về Việt Nam sống vì nơi đó em còn có bạn bè, người thân của em còn ở Canada em chỉ có một mình. Theo các anh chị em có nên ly hôn bây giờ không, các anh chị góp ý giúp em nha.