Bé nhà mình cháu được gần 2 tuổi. Trong hơn 1 tháng vừa qua cháu bị viêm tai giữa lặp đi lặp lại, uống kháng sinh 4 liều liên tục với độ mạnh của thuốc tăng dần, 1 liều cháu uống 10-14 ngày. Khi hết thuốc bệnh viêm tai vẫn không khỏi :Sad:

Hôm nay bác sỹ chuyên tai mũi họng đã chỉ định đặt ống - "ear tube" - vào tai cho cháu, ông ấy bảo cháu uống kháng sinh đợt vừa rồi chỉ là vô ích, vì do cấu tạo tai của cháu, và hiện tại cháu có dịch trong tai (sau eardrum)

Vợ chồng mình tìm hiểu rất nhiều thông tin, và thấy rằng việc đặt ống này cũng có nhiều rủi ro, đôi khi kể cả đặt ống, bệnh viêm tai cũng có thể tái phát, và tệ hơn là bị mất 1 phần khả năng nghe, màng nhĩ nơi đặt ống có thể không liền lại sau khi ống rơi ra ngoài, hoặc nhiễm trùng ....

Vợ chồng mình rất lo lắng, cũng có nhiều lời khuyên trên mạng nên đưa bé đi "Chiropractic" (cái này thì bảo hiểm của bé lại không cover :Sad:), và thay sữa bò bằng sữa đậu nành hoặc sữa dê.

Mình rất rối trí, 2 vợ chồng buồn lắm, hơn 1 tuần nữa con mình sẽ phải làm phẫu thuật, rất mong các bạn, các anh chị trên diễn đàn có con hoặc biết trường hợp bé nào đã đặt ống, bị viêm tai tái phát nhiều lần .... hoặc cách nào hay xin cho mình lời khuyên.

Cám ơn mọi người rất nhiều.