Nhằm mục đích tránh cho post về Christmast khỏi bị lạc đề, TiiZii mạn phép mở cái post này để các mẹ box châu Mỹ tám về kinh nghiệm đám cưới của mình nhé!

-----------

Mắt em bị dị ứng với contact lense, chính xác hơn là chưa có ai dám động vào mắt em vì em sợ bị sờ vào mắt lắm1!! Với lại đeo kính trông xinh hơn!!! Cho nên cái gì em cũng ủng hộ đeo kính cả. Hôm nọ ăn hỏi, hai nhà bắt bọn em phải gọi về để xin phép bố mẹ chính thức ý mà, ko các cụ lại bảo là chúng mày ko biết phép tắc gì cả!!! Bọn em chối mãi, rồi vì vụ bà nội em ốm nặng nên bọn em mới chịu đấy!!! Cứng đầu cứng cố cả mà!!! Thế MNR thì hồi tổ chức cưới ở đây hay là về VN? Bọn em định phải 2 năm nữa mới về cơ, ít nhất là khi em ra đi làm đã, hehehe... nên em mới bảo đến tầm đấy thì em về em ăn tiệc thôi, chứ sinh con xong béo ú, nhét vào váy cưới trông buồn cười lắm!!!

Ui cha, bàn về contact thì cho TiiZii ké với bombop tí. Mình cận thuộc hàng sắp mù nè :( mà ghét contact lắm, vì mang kính mấy chục năm nay rùi, nên không ưa nổi cái mặt mình không có kính :20: Thé mà đến đám cưới là phải đeo contact, vì chưa thấy cô dâu nào mặc wedding gown mang kính cả :26: