Thời gian qua, tôi gặp 1 biến cố lớn trong cuộc đời mình. Lúc đau khổ chơi vơi, không biết bám víu vào đâu, tôi chia sẻ câu chuyện của mình lên Webtretho, mong được nói chuyện cùng mọi người, dù tất cả đều là " Ảo ". Có nhiều bạn đọc hồi âm rất thật lòng, mình xin trân trọng cám ơn vì các bạn không biết rằng đó là niềm vui lớn đối với mình như thế nào trong lúc này. Tuy nhiên cũng có 1 số bạn đi ngược lại với mục đích chia sẻ của mình, họ nghĩ rằng mình đang lấy lòng thương hại của mọi người, thậm chí họ còn xoáy vào nhược điểm của mình để nói cho hả lòng hả dạ, đó chính là cuộc hôn nhân tan vỡ của mình, điều đó chẳng khác nào bạn đi đâm thêm 1 nhát vào vết thương đang chưa lành của người ta.

Hôm nay bạn may mắn, cuộc sống hôn nhân của bạn hạnh phúc hơn mình. Mình chấp nhận thua bạn ở điểm này. Nhưng cuộc đời còn dài lắm, cuộc sống không phải lúc nào cũng tốt đẹp, không ai biết ngày mai sẽ thế nào, đúng không?

Còn về bản thân mình, đúng là cảm xúc của mình còn nhiều bi quan hơn lạc quan, buồn nhiều hơn vui, nhưng mình vẫn còn đủ tỉnh táo để làm việc hiệu quả, chăm con tốt và phân biệt rõ ràng giữa mọi chuyện, vẫn đủ lý trí không để bản thân không cuốn vào những thú ăn chơi trác táng hay mượn rượu giải sầu để quên đời như 1 số người vẫn làm, nên đừng nghĩ mình còn nhiều xáo trộn về cảm xúc thì nói chuyện không đúng, hiểu lầm ý người khác, " Không phải cứ người cầm túi tiền là tên ăn cướp ".

Mình đã học hỏi được từ cuộc sống thật ngoài đời và giờ là bài học lớn từ Webtretho rằng không phải cứ là người Việt nơi đất khách thì sẽ có thể làm bạn với nhau. Chợt nhớ câu ca dao " Nhiễu điều phủ lấy giá gương, người trong 1 nước phải thương nhau cùng " , cười!

Nhưng thôi, những người bạn này quay lưng với mình, nhưng chưa chắc tất cả những bạn khác sẽ cũng như vậy. Không phải ai cũng như ai! An ủi :)

" Ngọc, quá khứ đã khép lại, mày phải đứng lên, vết thương chưa lành nhưng qua thời gian sẽ hết, hãy cười nhiều lên, khóc hay buồn là mau già lắm đó, mày phải trở lại nhỏ Ngọc vui vẻ lạc quan, nghịch ngợm, thích chọc ghẹo như ngày xưa, mày phải sống thật hạnh phúc, mày sẽ làm được, tao tin mày nhất định làm được mà đồ ngốc " - " Được, mình sẽ làm được, quyết định vậy đi!" ;)

Ngoài cửa sổ nắng chiếu, con trai đang chơi đùa bên cạnh Mẹ, chợt thất lòng ấm áp!