Các mẹ ơi,

Trung tâm "Maison-chance" ở tp HCM, nơi mình nhờ tìm giúp chỗ nhận nuôi cho em bé sơ sinh bị bỏ rơi ở Quảng Nam, có thêm một đại diện ở Paris, thực chất chỉ là để quyên góp tiền từ Pháp, Thụy Sĩ, Bỉ, để có nguồn kinh phí lo cho các em mồ côi và tàn tật nặng ở trung tâm này tại Việt Nam.

Chị Aline Rebeaud, người thành lập ra trung tâm này ở VN, muốn nhờ các mẹ ở Paris để mắt và hỏi giúp một salle nào đó cho soirée có thể chứa được 200 khách, soirée này cũng có mục đích là để quyên góp thêm tiền cho tt ở VN. Các mẹ hỏi giúp trong phạm vi Paris, chắc không cần quá giữa trung tâm đắt đỏ nhỉ, có salle của commune nào ế ế mà rộng rãi :10: , nếu free thì.. tốt quá, còn thuê thì càng rẻ càng tốt nhé.

Họ định tổ chức vào tháng 10 tới, khoảng ngày 13, 14, hoặc là 27, 28.

Ngoài ra nếu như soirée được tổ chức, mà các mẹ và người thân quen có điều kiện, nhất là cộng đồng người Việt, thì xin ghé dự để giúp vài euro cho các em ở VN ( chắc là qua hình thức bán từ thiện, đồ ăn thức uống hoặc khác, chưa có chi tiết ) Mình biết là lâu lâu chị ấy thường phải zọt về Châu Âu một lần vì quá kẹt tiền nuôi các em ở trung tâm tại tp HCM.

Đây là website của họ nếu các mẹ muốn ngó qua :

http://www.maison-chance.org/beta/