Nghĩ lâu rồi giờ mới mạnh dạn mở topic này, vì mình không khéo nấu nướng, các món nhà mình cũng không trang trí đẹp. Nhưng vì dần bí các món cho con nên mở topic để cùng các Mẹ chia sẻ và cùng tiến ạ ^.^

Chủ đề topic thì theo như đã viết ở tiêu đề, chia sẻ các món yêu thích của con (vì món con thích nhiều khi khác món người lớn mình thích), các tip thái, nấu, bảo quản món cho con, các cách của mẹ để con tự ăn được tốt (không chỉ chăm chăm vào 1 món, ăn đầy đủ cả rau thịt cá ...), và còn các điều khác liên quan đến việc ăn của con mà mình sao giờ đầu óc không hoạt động không nghĩ được thêm ^.^

Lý do tại sao không vào bên dinh dưỡng là vì mình thấy nguyên vật liệu cũng như các món bên này khác khá nhiều so với ở nhà, thời gian các bà mẹ chúng mình cũng có vẻ xông xênh hơn nên bày biện được hơn chút cho con. Sao không vào bên nấu ăn box Nhật là vì như trên đã nói các món con thích hơi khác và muốn tập trung vào 1 chủ đề để theo dõi được dễ hơn.

Hoan nghênh các Mẹ góp các món ăn thì post ảnh, như vậy người xem vừa dễ hình dung, người post cũng sẽ khấp khởi khác hẳn so với chỉ post bằng lời. Bản thân mình hồi còn hay post các món ăn dặm cho con bên dinh dưỡng thì chịu khó suy nghĩ hàng ngày thay đổi món, giờ không post nữa hay sao mà dần dần quay lại với thói lười vốn dĩ, cứ bố mẹ ăn sao con ăn vậy nên nhiều khi có món con không ăn được cũng thành quen không nấu bù món khác cho con, mẹ mìn lắm lắm ^.^

Cuối cùng là mong topic được nhiều mẹ hoan nghênh, góp bài, góp ảnh, để mọi người cùng học hỏi, cùng hâm lại tinh thần để nấu các món ngon, món đủ dinh dưỡng cho các thiên thần đáng yêu của mình ạ ^.^