​Chào cả nhà!

Phùuuu " cho em thở cái "

Em mới ROM xong, vừa apply LTVP hôm qua và đang ở nhà "chồng" chờ approved, tầm 4-6 tuần theo như bên ICA nói.

Hồi đầu tháng 8 em qua theo chương trình Training work permit- học 3 tháng làm 6 tháng. Được đâu 1 tháng đi học đang ngon trớn thì đùng cái tới đầu tháng 9 bị trục trặc, toàn bộ hồ sơ bên cty em đi đều bị MOM từ chối. Hên là em làm ầm lên và đòi lại được hết tiền phí ( tầm $3200). Nhưng mà sau đó phần vì không muốn về VN làm nữa ( trước em làm văn phòng ở Sài Gòn lương tháng 7tr nhưng em thấy ít quá khó có thể lo tương lai, với lại cũng có phần cứng đầu cứng cổ nông nỗi của tuổi trẻ nữa, nên đi rồi không làm được gì, tiêu hết một mớ tiền, sĩ diện ko " dám" về...), phần vì ảnh không muốn hai đứa lại xa nhau..... đưa đẩy làm sao hổng biết..... cuối cùng thì em gia hạn social visit pass,hẹn lịch ROM.... rồi ROM rồi luôn :-&:-&:-&

Giờ mọi việc xong xuôi rồi, không biết sao mà em lại thấy ... nản nản các chị ạ............ Trước ngày ROM mấy ngày, lòng cứ mong dừng hết lại... bây giờ thì cứ hoang mang lo lắng miết thôi.... Tuy nói là ROM trước để tiện cho em ở lại và đi làm, nhưng mà cả ba mẹ ảnh đều kêu em là con dâu~ ảnh thì kêu em là vợ.....:(( Tự dưng đùng đùng thành ra... có chồng, em thấy cứ như bị shock... không tin được..... rồi em cứ lo lắng lang mang liên miên như kiểu chim bị nhốt trong lồng rồi........

Chắc tại nhàn cư vi bất thiện đây ~.~' haiiiiiii. Thời gian chờ pass còn tới hơn 1 tháng nữa lận mà mới mấy ngày em đã chán chết rồi, thêm cái kiểu suy nghĩ luẩn quản này nữa chắc em tự kỉ chết luôn mất hix hix

Các chị lập gia đình ắt đều trải qua thời gian chờ đợi này rồi, không biết có ai như em không ?

Em đang tính kiếm cái gì làm cho đỡ buồn, hồi trước em nghe chị kia nói đang chờ pass thì kiếm flyer distributor, hoặc coi chị em nào cần baby sis, hay dọn dẹp nhà, hay phụ giúp gì được thì làm nè. Mấy cái này MOM nó không quản lý hết được nên coi như làm chui an toàn. Mọi người có cần helper tạm thời, hay biết chỗ nào cần thì giới thiệu giùm em nha, em cảm ơn.

Có chị nào ở gần gần quanh đây thì làm bạn với em nha, Whatsapp em số 85557186 nhen ^^

~~~Mong sao thời gian chóng qua, ráng tươi tỉnh lên nào!!!!!!!!!!!!

8-|8-|8-|8-|8-|8-|8-|8-|8-|8-|8-|8-|8-|8-|8-|8-|8-|8-|8-|8-|8-|8-|8-|8-|