Các mẹ sempai ơi chỉ giúp em với. Bé nhà em được 19 tháng tuổi ạ, khoảng 3 tháng gần đây bé nhà em có hiện tượng bị táo ạ mà gần như ngày nào cũng đi ị ạ, nhưng ngày nào cũng táo. Thấy hiện tượng này em đã cho bé ăn sữa chua, say sinh tố bơ + sữa chua, cố gắng cho uống nhiều nước, cố gắng cho ăn nhiều rau. Em cũng vào các trang có liên quan tới việc bé bị táo bón để đọc và cố gắng áp dụng những nghiệm của các mẹ sempai, như mát xa bụng cho bé mỗi tối, ban ngày cho bé chạy chơi ở công viên khoảng 2 tiếng. Nhưng những gì em làm đều không giúp ích gì cho bé mà còn thấy tình trạng tồi tệ hơn. Nhìn mỗi lần bé đi, bé gào khóc rồi còn chảy cả máu nữa chứ, đứt tưng khúc rột các mẹ ạ. Em cho bé đi khám B/S cho thuống bôi đít (làm làn vết thương ở hậu môn) và thuốc uống làm ỉa chảy. khoảng 2 ngày đầu có đi nhưng vẫn có vẻ táo, hôm qua không đi, hôm nay buổi trưa bé có đi nhưng lúc em lau cho bé thấy vẫn dính máu, lúc đi bé vẫn khóc thảm quá các chị ạ:Sad:.

Các chị chỉ giúp em với em nên làm gì đây ạ. Em lo lắng quá các mẹ sempai ạ. Em cám ơn các mẹ và mong đợi tin từ các mẹ