chào anh/chị

Vợ chồng em tháng cuối tháng 1/2014 này sẽ sang Nhật chơi và ở lại đó 11 ngày (đúng vào dịp tết âm lịch).

Em sẽ đi những đểm sau:

Nagoya

Kyoto

Osaka

Kobe

Takayama

Kanazawa

Nagoya

K.sạn và kế hoăch đi lại cũng ổn rồi nhưng em hơi có chút thắc mắc về shopping.

1. Em muốn mua quần áo mùa đông của Nhật, chị em có thể giới thiệu cho em vài hãng bình dân, giá rẻ nhưng chất lượng tốt k? EM thì biết mỗi hãng Uniqlo thui à ? và mua ở đâu thfi tốt?

2. Mĩ phẩm - Lần trước em cũng đi một lần qua Tokyo, thấy SKII của nhật bán k hè rẻ, thấy đắt hơn cả Hong Kong nữa nên lần này e định mua hãng khác mà chỉ có ở Nhật t hui. Các chị có thể giới thiệu vài hãng mĩ phẩm dòng dưỡng ẩm và chống lão hóa cho độ tuổi 30t k ạ? và lên mua ở đâu?

3. Ngoài ra em còn muốn mua: rong biển để nấu canh, chè xanh nữa..cài này thì dễ tìm ở siêu thik

4. Các chị có thể giới thiệu giúp em một số sản phẩm chức năng, thuốc tổng hợp tốt cho sức khỏe đặc biệt cho phụ nữ:

+ collagen của hãng nào thì giá hạt rẻ và tốt (e chỉ biết của Meiji và shiseido, đã dùng qua)..ngoài ra còn hãng nào khác k

+ viên kẽm, thuốc sắt..

+ sau khi đi chơi về, em có kế hoặch sinh e bé..ở bên đó có sản phẩm nào tốt để dùng trước, trong và sau khi mang thai k ạ

5. Điện tử: sản phẩm điện tử như điện thoại và máy ảnh thì có nên mua k? nên mua ở khu nào có nhiều đồ điện tử và giá điện thoại ví dụ Sony có rẻ hơn ở bên Việt Nam nhiều k ạ?

ui nhiều câu hỏi quá..các chị tư vấn giúp e nhé..em cảm ơn nhiều@};-@};-