Gia đình em từ lâu lâu rồi có ý định sau vài năm sẽ về VN ở hẳn các Mẹ ạ. Ax em mấy năm rồi vẫn không biết nên học thêm nghề gì, bằng gì để về kiếm việc phù hợp và dễ sống, vì mọi thứ ở VN ax em đều không rõ ( mới sang HN 3 lần, mỗi lần 3,4 ngày thôi ạ). Ax có hỏi ý kiến em, mà em cũng không rõ luôn, vì em xa nhà đến 8,9 năm rồi, mấy năm nay đất nước mình lại có nhiều đổi mới, phát triển quá, em lại càng không theo kịp.

Em xin nói rõ hơn là ax em không muốn sang làm cho công ty Nhật, vì sẽ rất bận rộn, chẳng khác gì ở đây. Và cả 2vc em đều không biết về kinh doanh to, kiểu như mua hàng ở Nhật mang về VN bán lại chẳng hạn. Ax em rất muốn được làm việc tay chân như là làm gốm, thợ cắt tóc, làm quần áo, làm đầu bếp... những công việc khác hẳn với việc bàn giấy hiện nay, và có vẻ như là đến già vẫn có thể làm được mà lại vui vẻ được với nghề, và nếu làm việc như vậy thì chắc sẽ tự mở cửa hàng. Hoặc nếu không thì các việc bàn giấy nào mà tận dụng được lợi thế người Nhật các Mẹ nhỉ?

Hiện nay và trong tương lai ở VN nghề hoặc hướng nghề nào có vẻ phát triển, có thị trường tốt hả các Mẹ? Các Mẹ cho em ý kiến ở nơi nào cũng được, không cứ là ở Hà Nội đâu ạ vì cứ về VN sống, bố có nhiều thời gian chơi với con hơn ở đây là gia đình em vui rồi ạ.

Cám ơn các Mẹ đã đọc và rất cám ơn các Mẹ góp ý với gia đình em ạ.

Tặng hoa các Mẹ này :Smiling: :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose: