Số là thời gian qua thấy ba mẹ chồng vất vả (ba mẹ và chồng mình người Sing), giúp mình trông con và đỡ đần nhiều việc quá nên mình có chút áy náy! Gần đây bạn bè hai cụ tổ chức đi du lịch suốt, về quà bánh, kể chuyện rất rôm rả mà mình thấy hơi chạnh lòng vì gần 2 năm rồi 2 cụ nhà mình chẳng đi đâu cả! Mình tính mua tour du lịch mời hai cụ đi Thái Lan hoặc Hong Kong hay Trung Quốc một chuyến để giải khuây! Nhưng mình lại không có tý kinh nghiệm nào trong cái vụ này! Không biết là nên đi tự túc hay đi tour thì hơn? Có mẹ nào biết địa chỉ cụ thể, website và giá thành (vé mb, hotel, đi lại, ăn uống...) cho một tour du lịch khoảng 5 ngày với những điểm như trên không? Thái Lan và Trung Quốc thì hai cụ mình có đi rồi, giờ nghiêng về đi Hong Kong hơn, mà nếu là ở Hog Kong thì nên đi du lịch tỉnh nào hay như thế nào ạ? Mẹ nào có kinh nghiệm thì chỉ giúp mình nha! Mình rất cám ơn!

À còn một việc nữa, đó là nếu để hai cụ đi du lịch, mình cần đổi ít tiền HK dollar or nhân dân tệ, không biết tại Sing nên đổi ở đâu thì được giá hơn vậy các mẹ?