Chào các mẹ box Singapore,

Mình là thành viên cũ kỹ của WTT nhưng lâu rồi không có thời gian than gia DD. Hiện nay mình đang có vấn đề muốn nhờ sự trợ giúp của các mẹ ở box Singapore thông thái :).

Gia đình mình đang sống ở Sài Gòn, gia đình có kế hoạch chuyển qua Singapore sống vào năm tới nên mình muốn chuẩn bị trước để cuộc sống khỏi bỡ ngỡ. Mình xin “trình bày” hoàn cảnh để mong nhận được sự tư vấn của mọi người.

Mình có 2 bé trai, hiện 6 tuổi rưỡi và 4 tuổi. Hai bé đều đang theo học trường Quốc tế nên mình nghĩ vấn đề tiếng Anh chắc không khó khăn để hòa nhập. Mình muốn tìm trường tiểu học tốt cho các bé. Các mẹ cho xin danh sách các trường luôn nhé. Với hoàn cảnh hai vợ chồng và 2 nhóc trước tiên muốn thuê 1 apartment ở khu vực tiện đi lại, diện tích khoảng 100 mét vuông. Các chi phí sinh hoạt cho một gia đình như mình sẽ tốn khoảng bao nhiêu tiền một tháng? Trong trướng hợp con của mình đi theo diện du học tự túc như vậy cha mẹ có thể đi theo với tư cách người giám hộ và được cấp visa dài hạn không? Trường hợp muốn xin PR ở Sing có khó khăn không? Mình cũng 35 tuổi rồi nên chắc không tính chuyện xin việc. Ông xã vẫn điều hành công việc tại VN và đi đi về về nên hoàn cảnh như thế có ảnh hưởng gì đến việc xin PR không?

Mong nhận được sự giúp đỡ của mọi người. Cảm ơn trước nhé. Chúc mọi người cuối tuần vui vẻ.