Chào cả nhà ạ.

Giờ nghĩ lại em vẫn thấy bức xúc lắm ạ. Việc là thế này ạ:

Tối hôm nay, ngày 17/7/2016, em cùng bạn trai vào cửa hàng quần áo TẤN ĐẠT tại số 49 đường Phan Văn Trường (cuối chợ Nhà Xanh ý các mẹ ạ). Em có xem 1 chiếc quần vải màu đen với giá 220 nghìn. Nhưng do em gầy, quần hơi rộng cạp và gấu dài. Chị chủ đồng ý sửa lại cho em,không lấy tiền công sửa. Sau khi chị chủ sửa xong, em có mặc thử lại, và trả chị chủ tiền (trước khi thay quần mới đó ra). Em đưa cho chị chủ 400 nghìn (2 tờ 200 nghìn đồng). Chị ấy bảo không có tiền trả lại. Em cũng xem lại ví nhưng không còn tiền lẻ. Khi đó, người yêu em đứng ngoài cửa hàng, em có gọi anh ấy vào trong, bảo anh có 20 nghìn tiền lẻ không cho em. Vừa gọi bạn trai, em vừa lấy lại 1 tờ 200 nghìn từ tay chị chủ quán. Khi anh ấy vào trong, em đưa tờ 200 nghìn vừa cầm từ chị chủ cho người yêu và bảo anh tìm ví anh xem có 20 nghìn tiền lẻ không, trả chị ấy giúp em. Vì em từng mua hàng ở đây, nên em tin chị chủ,đưa tờ 200 nghìn cho người yêu xong, anh ấy lại ra ngoài cửa shop (trông xe, vì em để nhiều đồ và máy tính ngoài xe), em chạy vào trong thay quần ra luôn mà không nó rõ ràng về việc em chỉ lấy lại 200 nghìn và chỉ còn thiếu 20 nghìn nữa

Sau khi thay đồ xong, em quay ra, thì người yêu em vẫn đứng ngoài cửa shop . Em hỏi trả tiền cho chị ấy chưa, anh ấy bảo không có 20 nghìn tiền lẻ đâu. Khi đó, chị chủ lại quay ra bảo đưa tiền đây chị trả lại. Em vô tư đưa tờ 200 nghìn vừa lấy lại từ chị ấy ban nãy, rồi bảo: Đây, thế chị trả lại em 180 nghìn.

Lúc này chị ấy nói rằng vừa đưa cho em cả 2 tờ 200 nghìn rồi. Lúc này, em cứng họng luôn, cũng biết là bị chị ấy nói sai sự việc vừa nãy, nhưng chỉ nói được mỗi câu: Em vừa lấy lại có 1 tờ thôi mà chị. Và chị ấy vẫn bảo em rằng: Em xem lại đi, xem có rơi đâu không, em lại ví xem....Rồi còn chìa số tiền của chị ấy ra,trong số đó không có tờ 200 nghìn nào nữa. Nghĩ lại thấy mình còn dại quá, rõ ràng khi ra gọi người yêu vào, em còn nhìn thấy chị ấy đưa tờ 200 nghìn cho 1 người phụ nữ khác, và lấy lại 2 tờ 100 nghìn....Mà em không thể nào cãi được, vì có mình em thấy, huhu.:((

Khi đó, bạn trai em không muốn to tiếng nên đã đưa tờ 500 nghìn ra để chị ấy trả lại và bảo em cầm quần về.

Nghĩ lại thì thấy xót lắm ạ, một ngày lương của em còn không được tới 200 nghìn mà giờ bị mất một cách trắng trợn như thế. Nhưng em nghĩ đây là bài học lớn cho em, vì không dứt khoát rõ ràng ngay từ đầu. Cũng khuyên các chị nên cẩn thận chú ý khi mua hàng nhé.

P/s: Về nhà, em có kiểm tra lại tiền, vì không muốn nghĩ sai cho chủ shop, nhưng em đã kiểm tra từ ví, balo, tới túi quần mà không thấy có sự nhầm lẫn nào cả. Nghĩ lại tại quán có camera bao quát cả quán, hi vọng có lưu lại dự liệu quay từ 20h tới 21h ngày 17/7/2016 để shop có thể check lại sự việc em kể trên ạ.

Cảm ơn cả nhà đã quan tâm ạ.